Các bác coi hộ cháu với..

vitconcodon1308

Thành Viên
Điểm
16
Chả là cháu có 1e khuyên bánh tẻ nuôi từ đầu vụ tới giờ, cháu đang cho ăn tt2,tắm đều 2 ngày 1 lần,em nó đang rất căng nhưng tự nhiên tối hôm qua sau trận mưa đầu mùa.Sáng nay em móc ra cho em nó xả hơi mà nghe e nó hót giọng rất lạ ( khè khè như giọng chim non ) hót mãi như vậy luôn...em nghĩ nó bị đau họng sau trận mưa tối qua....Các bác xem thử em nó bị sao nhé,cho cháu xin cách chữa trị luôn ạ...Thks*

Ðề: Các bác coi hộ cháu với..

Chim có bị dính mưa không bạn? Hoặc bạn có treo chim ngoài trời mưa không? Bạn thử cho vài giọt nước chanh vào cóng nước nhé! Thân!

mật ong nguyên chất rất tốt cho việc chữa khan tiếng, cho 1-2 giọt vào cóng nước cho nó uống

Chim có bị dính mưa không bạn? Hoặc bạn có treo chim ngoài trời mưa không? Bạn thử cho vài giọt nước chanh vào cóng nước nhé! Thân!
Không dính mưa bác ạ,cháu thấy mưa nên trùm áo lồng rất là kín...Sáng mở ra thỳ bị như thế luôn...Tks* bác đã chỉ giáo.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Àk tiện đây bác cho cháu hỏi là chim như thế nào thỳ mình hạ cám ạ!!! Em cứ cho ăn tt2 mãi và hoa quả tươi từ bé đến giờ nên sợ em nó bị nóng quá bể giọng ạ.Thân

Không dính mưa bác ạ,cháu thấy mưa nên trùm áo lồng rất là kín...Sáng mở ra thỳ bị như thế luôn...Tks* bác đã chỉ giáo.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Àk tiện đây bác cho cháu hỏi là chim như thế nào thỳ mình hạ cám ạ!!! Em cứ cho ăn tt2 mãi và hoa quả tươi từ bé đến giờ nên sợ em nó bị nóng quá bể giọng ạ.Thân
Cho ăn tt2 ngay tù khi mới bẫy được hả cụ?
Nếu đúng như thế thì khó bắt bệnh con chim của cụ lắm, ăn cám mạnh ngay từ đầu chim trụ được một thời gian rồi có thể...hỏng hẳn (đa phần là thế); phân em nó có khô không?
Bây giờ cụ nhỏ 2 giọt mật ong vào 1 cóng mút đầy nước rồi cho nó uống xem có đỡ ko?

Tkss* bác đã chỉ giáo...Vừa bẫy về 2 ngày là em nó vào cám luôn,ban đầu e cho ăn cám đậu phụng xong khoảng 1 tuần là vào tt2 luôn...Hiện em nó vẫn đang căng,vẫn chuyện và bắn ( mặc dù không ra hơi :p )...Phân vẫn khô nhưng 2 hôm nay cho xơi cam và chuối nên hơi nát...Mong các bác chỉ giáo ạq.Thân!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,441
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên