các Bác cứu K nhà E vs... rất cần đấy ạ

thanhthoyb

Thành viên Mới
Điểm
1
Tình hình là hnay E có bắt đc 1 E K sổng nhà ai...E bắt đc từ 3h chiều đến bgio nó chả chịu ăn uống gì kả ...E cho 1 lát chuối 1 cóng cám và 3 con sâu bgio vẫn còn nguyên ...E đoán là K sổng mà lại là K gia rừng vì...E k bay hẳn vào nhà E đánh nhau vs K nhà E ( Khuyen nhà E đặt ở của sổ)...người đứng gần cũng ko bay...E cứ đưa lồng lên để E nó bay vào thì e nó sợ lại bay đi đâu khoảng 5' lại quay lại...bắt buộc E phải đánh = lồng sập...từ khi vào lồng E nó cứ phi như chim mộc í mặc dù lúc E chưa bắt E í thì E í đã líu r mà còn líu chòe nhưng chưa nhiều...các bác giúp E cứu K vs ạ...E cảm ơn các bac trc ạ...( e đảm bảo là K sổng )....E đang rất cần

Ðề: các Bác cứu K nhà E vs... rất cần đấy ạ

Bóc chuối bóp với cám nhiễn ra cho vào cóng, dùng 1 cong ăn làm cong uống nước. Bỏ ống nước đi.
Bạn thay chuối bằng 1 miếng táo tầu, tăng cường sâu tươi (vẫn sống, chứ sâu chết nó cũng không ăn đâu).

Việc cần làm ngay bây giờ là bắt nó ra, hòa nước đường cạy mồm nó ra nhỏ vào, xong kéo áo lồng lại để nơi yên tĩnh cho nó bớt sợ.

Chim hoảng cũng sẽ không ăn bạn ạ.

chắc tại E bắt = lồng sập + vs bắt bằng tay lên E nó sợ... nc thì E nó vẫn uống ...E cứ để cho E nó yên tĩnh r sáng mai ms bop chuôi và cám đc ko... E cho ăn sâu tươi mà cám thì E cho thúy tuấn 2... nếu ko bóp chuối thì E nó có chết ko ạ ...E này già rừng mà chết thì quả là tiếc

chắc tại E bắt = lồng sập + vs bắt bằng tay lên E nó sợ... nc thì E nó vẫn uống ...E cứ để cho E nó yên tĩnh r sáng mai ms bop chuôi và cám đc ko... E cho ăn sâu tươi mà cám thì E cho thúy tuấn 2... nếu ko bóp chuối thì E nó có chết ko ạ ...E này già rừng mà chết thì quả là tiếc

Cho nguyên cong sâu vào đi bạn, cho nó tự lựa chọn.
Bóp chuối lẫn cám vào đi, để mai nó dậy sớm có cái ăn luôn.
Để cho chắc, nếu giờ thấy nó xù lông thì phải cạy mỏ cho uống nước đường ngay, nếu thấy vẫn ôm lông bình thường thì yên tâm rồi.

Giờ quan trọng là nó ko chết đã, số còn lại chấp nhận tất.

E nó vẫn ngủ yên bình lắm ạ .... E ko muôn đánh thức E nó ... vì hnay E nó đã quá sợ r...
tất cả để sáng mai làm đc ko... lông lá vẫn đẹp lắm ... lúc tối E xem thế trạng của E nó hơi mệt vì E nó nhảy quá nhiều vì sợ...E cảm ơn bác trc ....chân thành cảm ơn đấy

chet lam sao duoc chu hai ngay cung tra chet no chi uong nuoc thoi ma co chet dau ong ban cu yen tam di may no doi no an am am thoi tai vi no song ra thi no duoc an nhieu roi nen gan toi no khong an nua dau ong ban a mai no moian cu yen tam di ong ban

cảm ơn bác ạ E ở yên bái toàn phải nuôi chim mộc bgio ms vớ đc E sổng lên ko biết gì... K e già rừng chân mốc trắng luôn...nhưng E sợ lạ cám E nó ko ăn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên