Các bác giúp đỡ em về vấn đề chim mộc ăn cám Tuấn Cóng vàng ạ.

vietkts

Thành viên Mới
Điểm
1
Mới chơi khuyên nên còn non kinh nghiệm. E mới bắt một con mộc được khoảng 1 tuần ở phiên chợ HHT. được một tiền bối ở trợ chọn giúp và nói về cho ăn Tuấn cóng 1 tháng sau là có thể thưởng thức được giọng hót. nhưng qua mấy ngày chăm sóc em thấy mỗi khi nó bay loạn xạ xong thì mồm nó há ra thở liệu có phải do cám không các bác? Nếu đổi cám thì có cần phải trộn theo tỷ lệ như nào để tránh chim bị sốc cám ạ. thank các bác ạ.

Ðề: Các bác giúp đỡ em về vấn đề chim mộc ăn cám Tuấn Cóng vàng ạ.

chim mộc mới mua về bạn nên cho ăn cám nhạt.ví dụ như hiển bảo khánh số 0.hay cám cò trộn trứng .để chim ổn định và cũng là thời gian thuần chim.tầm 2 3 tháng khi lông lá gọn gàng chim đã quen với cs mới. hay gọi đanh gắt và chuyện nhiều mới là lúc bạn thử xem giọng tnao.thường thì ng ta cho ăn cám hiển số 1 trộn với 2 theo tỉ lệ 30/70 h aowcj 50/50 hoặc 100% cám 2 nếu nó lỳ lợm quá.hoặc bạn có thể dùng tuần cóng cũng đc.chứ bạn vào ngay thì khó đấy.nuôi khuyên thường mất 1 vụ lông đầu sau đó ng ta mới chơi.chơi nhưu bạn nghe xong líu thì cũng thả chim thôi :Dhj.có gì sai sót mọi ng bỏ qua

Thanks bác chiều nay đi làm về em đổi cám ngay.

theo em thì không nên cho ăn tuấn cóng liền vì như thế chim sẽ k bền!

chim mộc mới mua về bạn nên cho ăn cám nhạt.ví dụ như hiển bảo khánh số 0.hay cám cò trộn trứng .để chim ổn định và cũng là thời gian thuần chim.tầm 2 3 tháng khi lông lá gọn gàng chim đã quen với cs mới. hay gọi đanh gắt và chuyện nhiều mới là lúc bạn thử xem giọng tnao.thường thì ng ta cho ăn cám hiển số 1 trộn với 2 theo tỉ lệ 30/70 h aowcj 50/50 hoặc 100% cám 2 nếu nó lỳ lợm quá.hoặc bạn có thể dùng tuần cóng cũng đc.chứ bạn vào ngay thì khó đấy.nuôi khuyên thường mất 1 vụ lông đầu sau đó ng ta mới chơi.chơi nhưu bạn nghe xong líu thì cũng thả chim thôi :Dhj.có gì sai sót mọi ng bỏ qua
Bác này nói chuẩn, chim mộc vào TC vàng ngay sẽ có hiện tượng rơi họa, rơi lông (mặc dù vẫn líu), tuy nhiên nếu bạn kiên nhẫn thì nên bình tĩnh, Hà nội là ko vội được đâu

Bác có vẻ là Fan của cám Hiển :D! Nói chung nếu khuyên mộc bác có thể dùng các loại cám sau:
- Cám cò
- Cám đậu xanh trộn trứng
- Cám thúy tuấn số 0 hoặc 1
- Cám Tuấn cóng bạc ( nếu đại gia)
Việc chim mộc ổn định cám để ổn định đường ruột sẽ là điều rất tốt cho sự phát triển của chú chim khi được nuôi nhốt trong lồng! Thân

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên