Các bác giúp e về gáy pha thổ non ạ

caubexauzai_9x

Thành Viên
Điểm
16
E mới mua 1 đôi ạ 400k ạ đút các bác à ý định e định nuôi đẻ thì để 2 con chung lồng hay là tách ra đến khi đã mọc cườm xong mình lại ghép lại có được ko ạ??

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Các bác giúp e về gáy pha thổ non ạ

Bạn cứ nuôi chung với nhau đi. Đến tầm chúng ss, nếu hòa thuận ko sao, còn nếu chúng chưa ưng mà đánh nhau thì nên tách ra 1 thời gian rồi hay ghép lại. Bạn cứ đọc thêm trên diễn đàn, sẽ thêm nhiều bài học đấy.

Cứ nhốt chung đi e. Cứ nuôi với nhau cho nó yêu mến nhau :D. Sau này nó mà không cắn nhau thì nuôi đẻ được nó mà cắn nhau thì không ghép được. Hình như ở họ Bồ câu thì không bị thoái hoá gien thì phải. Nhớ không nhầm là như thế.

Có ngươif bảo e là lên nuôi riêng khi nào thấy mọc cươm thì nuôi trong lồng đẻ ạ các bác thấy cách nào tốt nhât ạ??? Còn đôi này của e thì thỉnh thoảng e thấy 1 con bắt giận cho con kia có lúc e thấy nó hôn nhau ạ còn muốn nó nhanh bổ cám thì lam cách nào ạ

Cái đôi trong video e up đó thì cũng sắp học mổ rồi. Cho vào lồng cóng thức ăn và cóng nước cho nó học mổ dần đi. E cũng có thể rắc thức ăn dưới đáy lồng cho nó mổ. E cứ cho nó ăn cám ba vì, kê, thóc, đậu, ngô. CHo vào nó thích ăn gì thì nó ăn. E nuôi riêng cũng đc mà. Có lồng cứ nhốt riêng thì cũng đc. Tầm hơn 1 năm mới ghép đẻ được nhé. Đọc ở chỗ nào thì a cũng chẳng nhớ nữa.

Cái đôi trong video e up đó thì cũng sắp học mổ rồi. Cho vào lồng cóng thức ăn và cóng nước cho nó học mổ dần đi. E cũng có thể rắc thức ăn dưới đáy lồng cho nó mổ. E cứ cho nó ăn cám ba vì, kê, thóc, đậu, ngô. CHo vào nó thích ăn gì thì nó ăn. E nuôi riêng cũng đc mà. Có lồng cứ nhốt riêng thì cũng đc. Tầm hơn 1 năm mới ghép đẻ được nhé. Đọc ở chỗ nào thì a cũng chẳng nhớ nữa.

E cho cám vào rồi mà ạ e cho ăn cám vịt con ạ e quan sát thay 1 con ăn được rồi ạ?? Nhưng hẳn hơn 1 năm cơ á

E cho cám vào rồi mà ạ e cho ăn cám vịt con ạ e quan sát thay 1 con ăn được rồi ạ?? Nhưng hẳn hơn 1 năm cơ á
Cũng phải để cho các cháu nó lớn chứ bạn, ko nhanh được đâu. Nếu bạn chăm tốt, để chim phát triển thì nhanh nhất cũng mất 8 tháng mới có hiện tượng ss ở chúng, còn không thì cũng ngoài 1 năm.

Cũng phải để cho các cháu nó lớn chứ bạn, ko nhanh được đâu. Nếu bạn chăm tốt, để chim phát triển thì nhanh nhất cũng mất 8 tháng mới có hiện tượng ss ở chúng, còn không thì cũng ngoài 1 năm.
Vậy thì e phải chờ 1nam nữa rồi??? Mà ko biết là hiện tượng nếu nó gần đe thì thế nao bác nhỉ

mà các bác cho e hỏi là sao con của e 1con biết ăn rồi mà con kia chỉ biết mổ xong rồi nhả ra thôi ạ>> vậy thì phải lam thế nào ạ? hay là cứ để đói ạ liệu nó có chết ko ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên