Các bác giúp em về con Sáo của em với!

hienvnc

Thành viên Mới
Điểm
1
Em này em nuôi được 4 tháng rồi các bác xem giúp em, muon day em no nhanh noi duoc thi co can lot luoi ko a? em cám ơn nhiều!

Ðề: Các bác giúp em về con Sáo của em với!

Cần hay ko ak. Theo như kỹ thuật mới là ko cần kkkDạy mau lên, con này cứng lắm oài.
Mua ngoài tiệm là đã thay lông như hình rồi hay mới thay xong vậy bạn?

Cần hay ko ak. Theo như kỹ thuật mới là ko cần kkkDạy mau lên, con này cứng lắm oài.
Mua ngoài tiệm là đã thay lông như hình rồi hay mới thay xong vậy bạn?
To nuoi em nay tu luc con phai dut' cho an ban a. cung keu dc may thu tieng roi, to moi vao nghiep choi chim. nen ko co kinh nghiem. cau co j chi giup to voi!
<------ Bổ sung bài viết ------->
em nay cung moi thay xong duoc tam 1 thang ban a!

nhưng mà nó thay lông 1 lần rồi đúng ko bạn?

Con này nhìn tướng tá tỷ lệ hotboy cao đấy. Ông này đang thay lông thôi. Bạn tập nói cho nó đi, nếu nhà nuôi nhiều Chim thì tách ông ra chứ không nó học giọng mấy con Chim khác mà chểnh mảng học nói đó. Chúc Chim bạn nhanh biết nói.

Chim bạn nuôi từ đút lên hay mua sáo đã trưởng thành ? 4 tháng mà sao mào cao dữ ta ?

Con này trên 4 tháng nhiều. Thay lông mới đen thui roài.Bác Langtu kêu là đực. Nhưng mình nghĩ chưa chắc :D. Nhin nó hiền lắm hjhj
Ra ngoài tiệm bán chim, có con mào tõe đôi ra nhìn ngố lắm hjhj, con đó chắc đực 2 lúa :D

ko cần lột lưỡi đâu bắt đầu dạy dc rồi cho nó ăn chuối trộn vs ớt đỏ con sáo nhà mình cũng làm thế và giờ nó nói dc có khách có khách, cò ơi, rồi rồi rồi, em ơi cười khà khà khà nữa có cái clip dạy nói trên mạng ấy bạn down về mà dùng

Khuyến mãi nhanh trong ngày: Dịch vụ đăng tin thủ công, đăng tin rao vặt ( 300 tin) lên hơn 300 diễn đàn chỉ 200k - LH: 0934225077, Yahoo: hanhtrinh24h

nhưng mà nó thay lông 1 lần rồi đúng ko bạn?
em này của mình mới thay lông lần đầu bạn ạ! giờ thay xong rồi :)
<------ Bổ sung bài viết ------->
em này mình mua từ khi em nó vẫn đang phải đút cho ăn. nghịch lắm.Cảm ơn các bạn đã chỉ giáo nhé. mình mới chơi nên ko có kinh nghiệm nhiều, mong các bạn chr giáo thêm .
Bác vh_undying ơi bác có đường link clip ko cho em xin nhé.tks bác trc a

Cho em hỏi chút, nhà em có con sáo nâu. Hiện nó cũng đang thay lông, em mua lúc cũng lớn rồi. Được cái rất dạn nhảy đứng lên tay em ầm ầm. Làm sao để cho nó mau nói được a?

sáo dne9 ngầu ghê tính nuôi con mà nhà nhìu quá

Con này già thế rồi mà chưa biết nói thì chịu rồi

Chú sáo này cũng có tuổi rồi. Bây giờ chỉ có cách kiên trì dạy nó thôi. Không thì chịu khó chờ sang năm làm 1 chú non về nuôi cho tình cảm mà độ học nói lại tốt hơn rất nhiều.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên