Các bác giúp em với, (hình như là Bông lau)!

luugia36

Thành viên Mới
Điểm
1
Các bác khẳng định lại xem có phải Bông lau không ạ. và cái loại này nó có hót, hét gì không các bác. Em thấy trên mạng mỗi người nói mỗi kiểu. chẳng biết thế nào mà lần.
[/IMG]

Ðề: Các bác giúp em với, (hình như là Bông lau)!

con này ở chỗ mình người ta hay gọi là chàm mào rú bạn à.Hình như là tên gọi khác của bông lau hay sao ấy.

hình như là bông lau rồi, em cũng chưa được nghe loại này hót nên chả biết hay dở thế nào.

em nay` hot" het" chan" lam" bac"" ah...

100% bông lau rồi !! chim này nhốt cạnh chào mào cũng hót na ná như chào mào chỉ có 4 âm

bông lau thì phóng sinh đi bạn!:))

con này là chóc quạch còn gọi là bông lau :)) chúc mừng bác mua đc chim "tốt" :))

e thì chưa nghe đến bh
mới xem cứ tưởng chào mào gì nữa

:bz Thưa các bạn, con chào mào này hay đậu ở những cây lau mùa có bông và nó cũng hay bắt sâu ăn luôn nhất là những con sâu chít (nhìn giống cây bông lau)
Nhưng cái tên chào mào bông lau có lẽ bắt nguồn bởi khi bắt đc chim non thì hầu như đều là ổ làm từ bông cây lau...>Nên đây cũng là từ địa phương thôi..
Con này của bạn hót chán lắm vừa đơn âm lại nhỏ nữa nên phóng sinh lấy phúc thôi...
À mà cũng có vài nơi gọi là chào mào lợn đấy vì ngày xưa bọn lợn rừng hay chui vào bụi lau ăn rễ nên 2con này hay kết thân, vừa ăn rận rệp vừa cảnh giới cho lợn rừng mà, thế nên các bác thợ săn đầu tiên gọi chúng là như vậy sau thành quen!!!

Híc, nghe các bác nói mà nản. Ông anh vừa đi núi về quy thằng em nên mang cho. em nó mỏ vẫn đang còn vàng. chắc đang tập chuyền thôi. Chắc em phải nghiên cứu phóng sinh thôi. chứ nhà nhiều chim rồi. nuôi thêm những loại không giá trị lắm cũng mỏi. Thank các bác nhiều nha!!!

Các bác khẳng định lại xem có phải Bông lau không ạ. và cái loại này nó có hót, hét gì không các bác. Em thấy trên mạng mỗi người nói mỗi kiểu. chẳng biết thế nào mà lần.
[/IMG]

con này gọi là tiếu liu con này hót hay lắm đấy nó hót các loại giọng nếu treo em này ở gần chào mào hót thì em nó hót tiếng chào mào,treo gần chim nào thì hót giọng chim đó có mỗi chim cu gáy là em nó không hót được.Bông lau khác cơ bông lao mày trắng.con này nuôi tốt.chúc mùng bác,bác không nuôi báv bán cho em để em nuôi.

con nay` dc goi la Bong Lau vi` ngta hay bat' no ve lau nha` ^^

đây là bông lau hay còn gọi là cm bông.
loại này nếu nuôi từ non nên rất hay.
hót được các giọng như cm, mi, chòe.
Múa cầu thì em này cũng vô đối.
nhưng nếu nuôi bổi già thì tốt nhất là kẹp chả thôi

con này có hót đó. gần nhà tôi có ông già nuôi con nhw thế này 5 năm hot kinh luôn.

em này theo mình thả ra cho em nó đi bắt sâu, nhặt cỏ

CM này mình thấy ở tiệm người ta vẫn bán. E này của bạn chuẩn men là bông lau rùi;))

con này gọi là tiếu liu con này hót hay lắm đấy nó hót các loại giọng nếu treo em này ở gần chào mào hót thì em nó hót tiếng chào mào,treo gần chim nào thì hót giọng chim đó có mỗi chim cu gáy là em nó không hót được.Bông lau khác cơ bông lao mày trắng.con này nuôi tốt.chúc mùng bác,bác không nuôi báv bán cho em để em nuôi.

nhà mình cũng có 1 em, quen người nên thả rông, cứ nhìn thấy người là hót múa đẹp lắm, loại này dễ nuôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên