các bác giúp em với làm sao để sáo tự mổ ăn

handasd

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là chim sáo nhà em đã biết mổ nhưng nó k tự mổ cám ăn mà cứ đòi đút bác nào giúp em với em sắp đi học rùi với tình hình này em sợ chim em chết quá :((

Ðề: các bác giúp em với làm sao để sáo tự mổ ăn

rất đơn giản bạn ra ngoài tiệm chjm mua trứng kiến or dế về để e nó tự ăn, tập e nó tính tự ăn ấy mà. Pha 1 cóng cám nhão và 1 cóng cám khô, đã bik mổ oy thì sẽ tự ăn thôj, gjảm tỉ lệ đút cho e nó ngày đút 3 lần thôi, k đút no đói e nó sẽ tự ăn. Đừng thương mà chìu e nó sinh hư đấy. Mình áp dụng thành công oy e cưỡng mình mới nuôi 1 tháng thôi mà biết ăn cám khô lun oy đấy, lúc mua về chưa biết mổ lun jờ khỏe oy. Chúx bạn thành công

đã nuôi non là phải mất công bạn ạ..vừa đút vừa trộn cám ướt cho nó ăn...

rất đơn giản bạn ra ngoài tiệm chjm mua trứng kiến or dế về để e nó tự ăn, tập e nó tính tự ăn ấy mà. Pha 1 cóng cám nhão và 1 cóng cám khô, đã bik mổ oy thì sẽ tự ăn thôj, gjảm tỉ lệ đút cho e nó ngày đút 3 lần thôi, k đút no đói e nó sẽ tự ăn. Đừng thương mà chìu e nó sinh hư đấy. Mình áp dụng thành công oy e cưỡng mình mới nuôi 1 tháng thôi mà biết ăn cám khô lun oy đấy, lúc mua về chưa biết mổ lun jờ khỏe oy. Chúx bạn thành công

Đồng ý với cách của bạn này... ban đầu tớ rất chiều e yểng đói là đút cho ăn ngày mãi ko chịu tự ăn lấy, sau mặc kệ ngày bón 3 lần sáng trưa và trước khi đi ngủ thế là e nó tự ăn cám ầm ầm

nhưng em ý cứ la um xùm liệu em ý có sao k bác em cứ xợ em ý chết k ak @@

muốn sáo tự mổ phải tàn nhẫn với nó bác à cứ nghe em nó la là đút ăn thì lâu lắm em nó mới tự mổ

nhưng em ý cứ la um xùm liệu em ý có sao k bác em cứ xợ em ý chết k ak @@

Bạn mua cám viên đút cho nó ăn , lúc đút ăn vài ba viên xong cứ quăn xuống đất nó mỏ vài lần từ từ nó quen . Vài bữa sau ăn ở ngoài đất rùi thì đưa cóng cho nó thì nó mổ thôi bạn ơi.

Nếu lúc nhỏ đút sâu dế bỏ ra đất riết thì nó quen tự ăn . Hoặc để nó kế bên lồng con nào biết ăn nó học thôi .

Bình tĩnh nào bạn chủ thớt, mấy e sáo cưỡng rất mau học mổ màk, mình thấy bình thường mua về e nó đòi đút thì qua tuần sau là e nó biết mổ liền àh, kinh nghiệm nuôi 2 sáo và 2 cưỡng của mình là như vậy, nếu chim bạn thích ăn loại sâu supper worm thì mua về cho e nó tập mổ, còn nếu hông thích thì cứ lấy cám viên đút trực tiếp cho e nó ăn quen, cứ thế mà e nó mổ àh!!!

z cho em hỏi trừng nào dạy em ý nói dc

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên