Các bác góp ý về thuần khuyên của e ạ

sugus1807

Thành viên Mới
Điểm
0
Địa chỉ
Hải Phòng , đang làm việc tại Hà Nội
Chả là e mới tập tành chơi khuyên, vừa bắt đc mấy e mộc dở về, cũng có đọc qua các loại các a e dạy làm , tự sáng chế ra lấy cám ba vì trộn 500g + 6 lòng đỏ gà sấy r giã nhỏ cho khuyên ăn + hoa quả hằng ngày, theo các bác nuôi vậy có hại chim k ạ, và khuyên có thuần xong r mới ăn cám líu hay ntn các bác chỉ giúp
tiện đây có cao thủ nào chơi khuhyeen rảnh thjan alo e đến học hỏi với ạ 0988999793 ( sinh viên năm 2, ) tks alllllllllllllllll

Ðề: Các bác góp ý về thuần khuyên của e ạ

thế là quá tốt rồi
Nhà em ở đâu? Nếu gần Mai Động thì thỉnh thoảng xách chim qua nhà anh chơi
Nhà vườn rộng, tha hồ treo chim và bẫy chim
Địa chỉ : Ngõ 62 Mai Động
0934439688

nếu bác nuôi thế thì chỉ có con nào làm ca sĩ bẩm sinh nó mới líu thôi. mình thì cứ tuấn cóng + hoa quả + cào cào đều đều là chim căng lửa từ sáng tới tối. chim mượt lông xanh óng ả.

thuần thì bác cứ thúy tuấn 1 + hoa quả + mồi. sau đó để dưới nền nhà nơi có người qua lại

Cách nuôi đó là hợp lý rồi bác ạ! Bác cần bổ xung thêm dế và sâu cho em nó nữa nhé! Khi nào lông lá ốp người thì cho nó vào cám líu là ok! Thân!

ngày xưa em có cách nuôi thế này. đơn giản thôi.
lúc mới bắt về thì cho ăn cám nhẹ + hoa quả + mồi tươi cho nó có dinh dưỡng.
rồi em phủ áo lồng 1-2 ngày cho tinh thần ổn định.
sau đó em phanh áo lồng treo trên cây 1 tuần cho nó quen rần rần.
tiếp theo em để dưới nền nhà ( em ko treo ngang người đâu, vì chim sẽ sợ và xục toác mỏ)
để dưới đất tầm 1 tháng là chim đã đứng lồng. bây giờ em thường cho chim ngày tắm 2 lần.
cứ thế 2 tháng sau là em cho ăn cám tuấn cóng vàng. đảm bảo chim 2 ngày sau líu toác mồm. lúc đấy cứ phải là 1000k / 1 em. nuôi chim kinh tế hơn nuôi gà và nuôi lợn.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên