Các bác hay chơi khuyên cho em hỏi về giống khuyên lạ với

CMnon

Thành Viên
Điểm
6
Chả là em có ông bạn bẫy được 1 đôi khuyên, lông ngoài thì khá đẹp, xanh mướt, họa mắt đẹp, nhưng mà đặc biệt ở chỗ khi nó giương cánh ra thì 2 bên sườn màu lông đỏ như bã trầu, có bác nào biết về loại khuyên này không ạ?em xin khất ảnh vì không chụp được hình, khi nào có em sẽ up sớm cho ae xem

Ðề: Các bác hay chơi khuyên cho em hỏi về giống khuyên lạ với

Nếu đúng là loại này thì là loại khuyên đùi nâu của trung quốc bác ợ! Khuyên này hót chuyện thì hay nhưng tiếng líu thì thua xa khuyên xanh bác ợ! Được cái bóng bộ thì chấp luôn khuyên xanh bác ợ! Thân!

Nếu đúng là loại này thì là loại khuyên đùi nâu của trung quốc bác ợ! Khuyên này hót chuyện thì hay nhưng tiếng líu thì thua xa khuyên xanh bác ợ! Được cái bóng bộ thì chấp luôn khuyên xanh bác ợ! Thân!
thôi đúng rùi bác , chim nhìn lông lá bóng bộ đẹp lắm, tiếc thật, giọng mà hay thì để nuôi, hàng china bao giờ cũng được cái bề ngoài, chất thì k bằng Việt Nam mình :))

Khuyên đùi nâu (khuyên nâu), nuôi trong phòng nghe nó chuyện hay lắm, cả ngày

Khuyên nâu;
Mỗi loại có cái hay riêng; khuyên nâu to nhìn đẹp, hót chuyện thì vô địch, lâu líu và líu giọng ko bằng khuyên xanh. Cụ cứ nuôi đi, mỗi thứ một vài con cho nó đa dạng.

Khuyên lâu rủi bạn ơi, cái loại này to con, chỉ chuyện là giỏi, líu thì ko hay, thả đi cho nhanh.

hôm lên chợ Bưởi cũng thấy bán đâu chục con khuyên nâu, nhìn bóng bộ thì mê ni rụng cmn rốn. tính mua về treo làm cảnh nghe hót chuyện nhưng lại thôi vì chán khuyên lắm rồi. =))

vào cám rồi để chơi vui vui cũng đc bạn ạ :)) cho vui cửa vui nhà

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên