các bác ơi bổi trời dữ đánh tan chim mồi của e huhu

secretnoy.hvtc

Thành Viên
Điểm
16
chiêu hôm qua đi bẫy chim, vừa treo bẫy lên mới nhớ ra là chưa cho mồi vào bẫy vòng đi mua quả cà chua về thì đã thấy 2 em bổi về ve vãn với emồi. thôi thì cắn răng ngồi đợi một lát thì tự nhiên em bổi lao vào choảng nhau với chim mồi.... mổ nhau được một lát thì e mồi vỡ trận bay vòng quang bẫy/.//// nghĩ thương e mồi nhưng vì tiếc e bổi sợ đi ra thì e nó bay mất thế là cứ ngồi đợi hi vọng e bổi đỗ vào cầu tử rồi hạ bẫy luôn ai ngờ e bổi nó bay xung quanh bẫy nó choảng e mồi... tầm 10p ngồi đợi ko có hi vọng gì thấy e mồi nằm yên trong bẫy thế là ra hạ xuống nhìn e mồi vừa thương vừa tức ko chịu được/. bực mình mang e mồi về đi sang nhà bên cạnh mượn con chim mồi thì nhà đấy nó xun xoăn nó đéo cho mượn thế là đành mang e chim tàn tật cụt móng cụt cánh của e đi. e này thì chả hót hét đếch gì... cứ đứng yên. một tí sau thì đôi bổi lại bay về e nó về vẫn thái độ bình thường cứ nhảy hết bên này bên kia bẫy mà bẫy ko dập nó mới ức... cứ như ca sĩ tự mình hát cho mình nghe e bổi nó cứ lượn lờ trên bấy để choange e mồi... kèm theo là ve cánh .... tuy rằng e mồi này chả có cái gì đặc sắc nhưng được cái bổi vào đe doạ e nó cứ đứng yên bổi mổ thì e nó mổ lại. cứ thế vòng đi vòng lại 4 lần thì làm cái toạch.... e ra về trong niềm vui sướng nhưng vẫn tiếc e chim mồi kia... bị nó oánh cho vỡ trận bực lắm các bác ạ... đợi một 2 hôm e lấy máy ảnh về rồi e chụp cho các bác xem e bổi máu chiến này.... hôm qua mà ko bây được e bổi này chắc e ức phát khóc mất huhu

Ðề: các bác ơi bổi trời dữ đánh tan chim mồi của e huhu

vậy là bác bẫy được em chim chiến rồi, chúc mừng và chia buồn cùng em mồi.

bác hỏng mồi rồi..........k biết có bể nặng không

bác hỏng mồi rồi..........k biết có bể nặng không
về kè lồng vẫn chiến bác ạ... chắc tại e nó tụt lực do e ít cho tập lực bác ạ...
<------ Bổ sung bài viết ------->
vậy là bác bẫy được em chim chiến rồi, chúc mừng và chia buồn cùng em mồi.
nếu e đoná ko nhầm thì e bổi hôm qua e bẫy được là e bổi e làm xổng ra cũng hôm trước đó một hôm. vì ức e nó bị bẩn màu vàng chuẩn luôn với e bổi e bị xổng ra và cũng già tương đương... nếu là e xổng ra thì công nhận phục e nó quá....

con moi cua ban ko con hi vong roi ! :p chim di moi phai khon chu ai lai di choang 5-5 voi chim rung . Ban nen kiem lai con moi khac di chu dung hi vong gi voi con moi be tran cua ban .Loi chan thanh hoi kho nghe

hi vọng chim mồi nhà bác sớm lấy lại phong độ.đừng bị bể như mấy bác kia.chém

con moi cua ban ko con hi vong roi ! :p chim di moi phai khon chu ai lai di choang 5-5 voi chim rung . Ban nen kiem lai con moi khac di chu dung hi vong gi voi con moi be tran cua ban .Loi chan thanh hoi kho nghe
ngon rồi bác ơi. hôm nay đem e nó đi test thái độ lạih thì vẫn ok.... hên thật.... bác đi gặp chim trời vào choảng ko thích bỏ xừ lại còn lắm chiện@@

the la bac bay dc con chjm boi dep dui

the la bac bay dc con chjm boi dep dui
em cũng ko ngờ là e có duyên với e này bác ạ. e nó là e bổi e đã làm xổng vào chiều hôm trước đó. bẫy được về e nó xơi cám luôn. vả lại lại hót luôn.... e này chắc có duyên với e vì lầm đầu tiên e gặp chú bổi mà 2 lần dám choảng nhau với mồi và lại còn bị bắt cách đó 3 hôm chứ..

nuôi va up e nó lên ae chiêm ngưỡng nhé bác

chắc bác không có cành thế cho chim đá rồi nên chim trời mới ko đá cầu tử

Bác này chắc ko nguỵ trang 2 bên hông lồng rồi,chúc mừng bác đã thu phục được chú bổi hay

up cho niềm đam mê.bác cố kiếm cái máy fuzi siêu room như em nè đi bẫy mới sướng...dạo này bận quá ko là cũng đi kiếm tù binh đấy.

đọc bài b thấy buồn cười quáhi
nếu là mình thì mình chả bao giờ cố đấm ăn xôi con bổi đâu trừ thấy bạch tạng hay bông bí gì đấy

mình cũng nài nỉ mãi mới mua đc con mồi của ông chạy xe ngựa ( mất tiền mất nước bọt mà có rẻ tý nào, cũng 2tr đấy )
tại thấy ông hàng xóm thế quái nào chơi với ông ấy toàn đc cho chào mào mà con nào bóng bộ cũng đẹp hót ác thế không biết nhìn thích quá đầu tiên còn nói dối là đi mua n sau mình biết ong kia cho.có ng chả 5-700k nó chả bán lại mang cho ông kia mới hay chứ.

m có con chòe than cũng chẳng phải chim mồi nhưng cứ nhét lồng bẫy vác đi,hôm đc hôm k nói chung may thì đc mà có đc thì cũng cho thôi chả muốn thuần mộc

thế là ông xe ngựa ra mượn mình m cũng cho mượn cả tuần ( vì gần nhà )
thế là ông ấy quý mình khoe mình mới bẫy đc conchao mào khủng lăm mình hỏi có bằng con cho ông hàng xóm không thấy nói còn khủng hơn nhiều

luôn và ngay đi vào nhà ông ấy đc cho con chào mào,về thấy đúng là bổi già gấu kinh ng thích quá nhen nhóm phải mua bằng đc con mồi đấy.
n mua về thất vọng quá... thấy nó cũng bình thường quá mức ấy

mà chả hiểu thế quái nào vẫn mồi đc nhiều chim hay thế ( tự mình mang đi bẫy nhiều rồi )
mỗi lần mang cửa sổ phơi nắng lại gọi đôi bổi về đánh nhau ríu rít qua cửa sổ lại mất công cất chim,đôi bổi thì cứ lanh quanh đấy mãi

hôm buồn vừa cho mất con mộc dở mình tuyển mãi mới đc,vác lồng bẫy ra cắm quả chuối vào :)) để cửa sổ sợ đi làm không chông mèo vồ mất thì chết
kiên trì 3ngay và kết quả là đc 1 e bạch đề,chân,mỏ đen nhánh,yếm gần khít .
:) lúc đầu chả biết trống mái ntn cứ cho lồng cám nước đầy đủ cả quả chuối nữa

sáng sau cheo ban công thấy nổ =---> sướng

giọng dài loàng ngoằng mà đanh.
thế quái nào e thấy nó thuần quá cứ như mộc dở ấy,gọi cả mấy sư cụ xem đều phán mộc tinh luôn ( mà e cũng nghĩ mộc vì lúc e tháo bẫy con mái cứ quýt uy trên ngon cây mãi mấy ngày mới bỏ đi )
mới 5 ngày lồng đã đút đc dế rồi
chơi lại e mồi sòng phẳng luôn
nảy kép bình thường,chéc ầm ỹ luôn( đến lúc này thì e nghĩ nó là mộc dở nhà nào sổng )
và quan trọng là lộc lá quá...

Bác khanhnguyenhb cứ như viết văn ý nhỉ :)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên