Các Bác phán giúp E chú Cu gáy mới này nhé

duyhung219

Thành viên Mới
Điểm
1
Chú Cu này ông bán cho E nói đánh lưới được ở khu vực Đền Hùng

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Các Bác phán giúp E chú Cu gáy mới này nhé

em không giỏi về Cu lắm nhưng trông e nó thế nào ý, hy vọng chim hay

Re: Ðề: Các Bác phán giúp E chú Cu gáy mới này nhé

Các Bác phán thêm giúp với, các bác cao thủ Cu gáy dạo này im tiếng quá

e nay cua bac dc day,e no dau va mo deu dep nhung buong van con lao long dung ko bac,bac chiu kho day long kin chi de ho 1/3 ao long thoi thi e no quen long nhanh hon.minh chi biet it the thoi thong cam nha?than

Ðề: Các Bác phán giúp E chú Cu gáy mới này nhé

chào bạn
con này là chim khá đó bạn , còn tơ nữa nuôi sẽ mau nổi thôi .cố gắn chăm sóc em nó cho tốt nha bạn
thân chào !

chào bạn
con này là chim khá đó bạn , còn tơ nữa nuôi sẽ mau nổi thôi .cố gắn chăm sóc em nó cho tốt nha bạn
thân chào !
Cảm ơn Bác cugayquangngai nhiều. Mong mãi Bác mới phán giúp cho 1 câu. E cho ăn thóc, vừng, đỗ xanh đều đặn phơi nắng, hạ thổ. Em nó đã lên tiếng rồi nhưng vẫn hơi nhát và gáy vào buổi sáng, trưa thôi. Bác phán thêm về giọng, tính nết gù giúp Em với. Cám ơn Bác nhiều nhiều.

e nay cua bac dc day,e no dau va mo deu dep nhung buong van con lao long dung ko bac,bac chiu kho day long kin chi de ho 1/3 ao long thoi thi e no quen long nhanh hon.minh chi biet it the thoi thong cam nha?than
Cám ơn các Bác nhiều nhiều, khi Em cầm lồng ngắm nghía em nó một lúc thì lao lồng, Cu mộc mà bác.

Mình nuôi em này từ lúc non, các bạn cho nhận xem giúp mình với

Ðề: Re: Các Bác phán giúp E chú Cu gáy mới này nhé

Giờ Em nó gáy nhiều rồi, nhưng tiếng gáy chưa giải mã được "Cúc cù cú cu" âm thứ 3 vót cao. Các Bác chỉ giáo Em cảm ơn nhiều.

Theo bạn miêu tả thì khả năng giọng của em nó là Đồng Kim rồi. Mình thấy như em này là ok rồi, khi ra mồi chơi rất bám bổi. Nhưng có một nhược điểm là rất nóng chim đấy bạn ạh!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên