Các bác thẩm định đực cái mấy e khuyên non giúp e với.....

tungsonalhp

Thành Viên
Điểm
6
E mới bắt đc tổ khuyên....từ lúc nuôi nó lớn rất đều lên ko phát hiện đc con nào khỏe hơn....các bác nào có nhìu kinh nghiệm về khuyên xem giúp e với..........thanks các bác nhìu

Ðề: Các bác thẩm định đực cái mấy e khuyên non giúp e với.....

con út đa phần là chim mái, bạn xem con nào có lông sọc lông vàng chạy từ cổ xuống hạu môn là trống

Tu cao có nếp nhăn ở cuống là đực 70%.
Sọc vàng kẻ dưới bụng, chia rõ thành 2 luống 30% đực.
Mắt lồi đầu bẹt lông trán sọc chứ không mịn 30 % đực.
Bản đít , hầu cháy hơn và dày hơn 40% đực

Nói chung cái gì cũng có sác xuất, bởi các bộ phận non chưa hoàn thiện, nếu chưa quen thẩm giới tính vẫn có thể nhầm. Chim của bác rồi khi mổ tách lồng xem lúng búng cổ họng là biết đực thôi mà, vội gì tốn thêm tý cám gà thôi.

Tu cao có nếp nhăn ở cuống là đực 70%.
Sọc vàng kẻ dưới bụng, chia rõ thành 2 luống 30% đực.
Mắt lồi đầu bẹt lông trán sọc chứ không mịn 30 % đực.
Bản đít , hầu cháy hơn và dày hơn 40% đực

Nói chung cái gì cũng có sác xuất, bởi các bộ phận non chưa hoàn thiện, nếu chưa quen thẩm giới tính vẫn có thể nhầm. Chim của bác rồi khi mổ tách lồng xem lúng búng cổ họng là biết đực thôi mà, vội gì tốn thêm tý cám gà thôi.
Cụ lãng cứ để chỉ bảo anh ấy tận tình cho anh ấy sớm nhận biết đực để còn tách lồng chứ.

Cụ lãng cứ để chỉ bảo anh ấy tận tình cho anh ấy sớm nhận biết đực để còn tách lồng chứ.

Nhìn cái ảnh thế không phân biệt được, bởi chỉ nhìn rõ phần đầu, chim vẫn còn mép vàng nên không nói lên điều gì. chỉ cụ top thế để cụ tóm ra và so sánh còn nhanh hơn.
Nói chung cụ top cứ còn gọi là mệt, bởi nhanh cũng 1 tháng chim mới chuyện, 3 tháng mới líu, đấy là chế độ chăm sóc và dinh dưỡng cực tốt đấy.

bác chủ cho em ké 1 câu nhé. các bác cho em hỏi khuyên non cho ăn cà chua có tốt không ạ.

bác chủ cho em ké 1 câu nhé. các bác cho em hỏi khuyên non cho ăn cà chua có tốt không ạ.
Bác cho ăn chuối thôi bác ạ, lớn thêm tí nữa thì mới cho ăn cà chua

Cà chua có chất Lycopene và Beta Carotene tốt cho người như chính là chất kích thích chim thay lông, vì vậy ăn cà chua nhiều không tốt cho lông chim.

Rất cảm ơn các bác....1 nuôi 3 e khuyên này đc gần 1 tháng rồi...bây giờ nó đã biết mổ cảm ướt....cam, chuối, soài.....lông đẹp ...nhanh vẫn khó nhận biết đực cái.Có hum e thử áp lồng của 1 e khuyên đực 1 năm....có 2 e nhảy vào xòe cánh mồm chẹp chẹp...như đánh nhau...liệu có phải con này nhao vào đánh nhau là Đực ko....các bác giúp e với.....

Cà chua có chất Lycopene và Beta Carotene tốt cho người như chính là chất kích thích chim thay lông, vì vậy ăn cà chua nhiều không tốt cho lông chim.
zạ cám ơn các bác nhiều ạ, vậy mà em cứ nghĩ cho ăn cà chua cũng tốt.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Bác cho ăn chuối thôi bác ạ, lớn thêm tí nữa thì mới cho ăn cà chua
cám ơn bác nhé, em sẽ rút kinh nghiệm và chăm các em nó tốt hơn ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.