Các bậc tiền bối về khuyên vào giúp e với!!!!

tuan_anh

Thành Viên
Điểm
6
Hôm nay e pha nước ấm cho khuyên tắm thì phát hiện tự nhiên 1e khuyên of e có 2 ngón chân of nó lại bị sưng to hơn nhưng ngón khác 1 tý mà e cho e nó tắm táp thường xuyên kể kả pih lạnh e cũng pha nước ấm cho tắm lồng cóng vệ sinh sạch sẽ k hiểu bị sao các bậc tiền bối giúp e với và chữa thế nào cho e nó ạ.

Ðề: Các bậc tiền bối về khuyên vào giúp e với!!!!

Có thể bị con gì đó cắn. hoặc mắc móng vào áo lồng làm chim bị đau và sưng. hj bác cứ cho tắm thêm mấy hạt muối vào. sẽ giúp e ý diệt được các loại bọ rận kí sinh.

Có thể bị con gì đó cắn. hoặc mắc móng vào áo lồng làm chim bị đau và sưng. hj bác cứ cho tắm thêm mấy hạt muối vào. sẽ giúp e ý diệt được các loại bọ rận kí sinh.

theo em nghĩ thì chắc k phải bị con gì cắn mà e nghĩ chắc nó nhảy mắc chân vào áo lồng thì đúng hơn. thế pih làm thế nào hả bác.

thay thức ăn hoảng wa' nhảy loạn chắc va chạm vào đâu r
<------ Bổ sung bài viết ------->
chỉ còn cách cho nó bớt nhảy lại thui.tránh làm hoảng............

Nếu vệ sinh sạch sẽ và ko bị con gì cắn thì có thể do rối loạn chuyển hóa, kiểu như bệnh gout ở người ý ^^

theo mình chim nhảy bị sưng chân rồi,cú cho it muối vào nước ấm,đồng thời bôi ít dầu gió vào chỗ e đậu,như thế sẽ khỏi thôi,sưng chân là chuyện bình thường

do con rận mạt nó cắn đấy,hoạc là kẹp vào nan lồng bạn ạ. bôi thuốc cho nó nhé,hoạc là pha nước muối vào nước ấm cho nó tắm. tầm 1 tuần là khỏi

vậg theo như lời các bác dậy hôm nay e đã làm thử là pha nước ấm cho thêm vài hạt muối trắng vào cho e nó tắm ùi. và chỉ để he hế áo lồng cho e nó it bay nhảy. k biết có khỏi k. nhưng e cũng xin cám ơn các bác trc". mog cho e nó khỏi nhanh. :(

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên