Các bác vào gạch đá cho con sáo nâu của em cái

khanhsilver

Thành Viên
Điểm
6
em mua con sáo nâu này cách đây 2 tháng rồi. H nó đang thay lông. Ảnh này em chụp cách đây hơn 1 tháng. Các bác vào comment nhiệt tình nhé
<------ Bổ sung bài viết ------->
sao ko up được ảnh nhỉ. Nó báo Upload error

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Các bác vào gạch đá cho con sáo nâu của em cái

Này thì com mần này: Không thấy ảnh đâu cả!=))

up lại đi bác thế này thì cmt làm sao?

côm mần rồi nhóeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

úp lai ảnh đi bác anh em vào gạch đá luôn

Ném gạch rồi nheeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Shot at 2012-08-14

Shot at 2012-08-14

Shot at 2012-08-14
Đây ạ. Con sáo nâu của em chụp cách đây hơn 1 tháng ạ

quăng gạch nhé, 90% là mái rồi

Con này đang thay lông bác ơi!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

không phân biệt được trống mái đâu, mà trống mái gì cũng nói dược hết, mà thấy con của bạn hơi hiền, ức không nở cho lắm...

Như thế này bạn nhé! Theo kinh nghiệm của các anh đi trước về quan sát và phán đoán trống mái của sáo thì đối với sáo nâu thì nhìn vào dáng của nó trước tiên : dáng dài đòn, cao cầu, ngực nở và tư thế đứng chân hình V thẳng không ve sang 2 bên! về mắt thì: mắt có thần khí( dữ ), vánh vàng khoén mắt rộng và kéo dài về sau theo hình giọt nước, về đâu: vuông vức, gồ đầu cao không dài và nở to về sau, mỏ ngắn nhưng nhọn hơn và ... đó là 1 số chi tiết khi lựa chọn chim sáo nâu con trống lúc nhỏ nhé. Bạn cứ căn cứ vào đó thì tỷ lệ chính xác tầm 70% - 80%. Còn về nết di chuyển và cách ngủ thì trống thường đứng cầu co 1 chân ngủ nhưng vẫn cao hơn so với mái, mái thì thường xuyên nằm bố hoặc nằm ngủ trên cầu chứ không đứng 1 chân, tướng đi chim trống thẳng đuôi khi di chuyển còn mái thì hơi úp đuôi dưới. Đó là 1 số kiến thức ngu ngu để lựa chọn 1 nhóc như ý nhé. Nhưng dù trống hay mái tất cả đều nói được và có tình cảm quấn người! hãy gởi tình yêu thương đến chúng đừng nặng nề giới tính bạn nhé!!!

Như thế này bạn nhé! Theo kinh nghiệm của các anh đi trước về quan sát và phán đoán trống mái của sáo thì đối với sáo nâu thì nhìn vào dáng của nó trước tiên : dáng dài đòn, cao cầu, ngực nở và tư thế đứng chân hình V thẳng không ve sang 2 bên! về mắt thì: mắt có thần khí( dữ ), vánh vàng khoén mắt rộng và kéo dài về sau theo hình giọt nước, về đâu: vuông vức, gồ đầu cao không dài và nở to về sau, mỏ ngắn nhưng nhọn hơn và ... đó là 1 số chi tiết khi lựa chọn chim sáo nâu con trống lúc nhỏ nhé. Bạn cứ căn cứ vào đó thì tỷ lệ chính xác tầm 70% - 80%. Còn về nết di chuyển và cách ngủ thì trống thường đứng cầu co 1 chân ngủ nhưng vẫn cao hơn so với mái, mái thì thường xuyên nằm bố hoặc nằm ngủ trên cầu chứ không đứng 1 chân, tướng đi chim trống thẳng đuôi khi di chuyển còn mái thì hơi úp đuôi dưới. Đó là 1 số kiến thức ngu ngu để lựa chọn 1 nhóc như ý nhé. Nhưng dù trống hay mái tất cả đều nói được và có tình cảm quấn người! hãy gởi tình yêu thương đến chúng đừng nặng nề giới tính bạn nhé!!!

Ngon ngon, cái này hay àh nha............

hay gì anh? toàn chém gió không! a dzậy ae không biết ném bể đầu e ah!

E cũng có 1 con giống bác cũng đang thay lông , tầm này thì e nó học nói được chưa vậy ạ , con của e lâu lâu thì e nó mới hút sáo theo e được 1 lần nhưng vui lắm , chúc bác có chú sáo đẹp

Em có con sáo nâu bị gãy mỏ phía dưới, khong biết nó có mọc ra lại không. Cảm ơn

sáo den đực thì có mào ah các bác.cái kg có ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên