Các bác vao giúp e với

vanlam_hy

Thành Viên
Điểm
16
Ko hiểu tại sao từ khi e thay cám mình tự lm cho chú khuyên của mình thì lũ kiến cứ kéo đến cóng kám.các bác có cách nào ko giúp e với

Ðề: Các bác vao giúp e với

Chắc bác cho cái gì đó ngon ngọt quá nên kiến trèo lên hii! Bác nên xịt thuốc chống kiến hoặc dùng loại bột bôi chống kiến vào chỗ treo khuyên nhé! Thân!

bot bôi chống kiến mua ở đâu vậ.mà e co cho kái j ngọt đâu,e cho mỗ trứng ga+nhộng tằm+tôm tươi+đỗ xanh+lạc+it cám ga+it cám boy=>the ma lũ kiến kứ bu đến,e treo o đâu kiến kung đến

bạn giồng mình rồi.có lần làm cho nhìu đường quá nên kiến nó kéo đến.hoảng quá nên tống hết đi thay lại cám hạt thì kiến nó ko thèm ngó.

Nhug mjh co cho ti đường nào đâu

ko có đường thì còn khả năng nữa là có tôm(đó là do mình sao chưa kĩ,vẫn còn mùi).bạn thử lấy 1 ít rang kĩ xem có kiến nữa ko.nếu ko nữa mình chịu rùi.

ukm có khả năn là do tôm giang chưa kĩ.vi mình sợ giang kĩ sẽ mất hết chất

Tôm nên nghiền nhỏ trước khi cho vào đảo các bác nhé, cho vào máy sinh tố xay nhuyễn rồi trộn với đậu xanh và 1 số thứ rồi đảo thì tôm sẽ chín đều và ngấm vào cám đều! Thân!

chắc chắn là phải nghiền nhỏ rồi ko thì làm sao ma lm dk

trc nuôi nh khuyên cũng hay làm giờ mua luôn cho tiện.2 con khuyên 1 gói tt ăn cả tháng.hi

em bảo bác nhé. ra cửa hàng mua thuốc diệt muỗi( loại tẩm màn ấy) về bôi vào 3 chân lồng vành khuyên.nếu có kiến mà bò vào nữa em xin mất con khuyên líu

em bảo bác nhé. ra cửa hàng mua thuốc diệt muỗi( loại tẩm màn ấy) về bôi vào 3 chân lồng vành khuyên.nếu có kiến mà bò vào nữa em xin mất con khuyên líu
bác chủ treo lồng chứ không phải để lồng dưới đất mà bôi vào 3 chân bác nhé. theo em thì chỉ cần lấy 1 ít bông hoạc 1 miếng rẻ nhỏ thấm ít dầu hỏa rồi quấn vào móc lồng,lũ kiến chỉ có đứng ngoài mà chết thèm:))

bác xin ai hoặc mua ít mỡ xe đạp bôi phết 1 cục vào chỗ treo lồng, sau 1 tháng mỡ khô thì lau đi bôi lại,e đảm bảo ko có nổi con kiến nào bò qua đó đk

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên