Các bác vào giúp em trị bệnh cho chú chào mào em với ạ!

nskuot13

Thành Viên
Điểm
6
Các bác giúp đỡ em với. E mới mua được 1 em chào mào ở ngoài tiệm. Về chú hót cũng siêng. Má cũng đã đỏ. Nhưng khổ nỗi chú không chịu ăn quả gì cả. Các bác cao tay chỉ em vài cách với a. Thank các bác

Ðề: Các bác vào giúp em trị bệnh cho chú chào mào em với ạ!

Cám đã vào chưa bác.Nếu vào rồi bác chịu khó thái nhỏ hoa quả ra rồi trộn vào cám cho em nó.Không phải các bác đừng chém em nhé;;)

sao lại k ăn hoa qả nhỉ......................................................

Mình cũng ko biết tại sao nó ko ăn nữa. Cám thì đã ăn. Và sâu cũng đã ăn. Nhưng khi bỏ hoa quả vào lồng thì trả thấy chú rỉa j cả?. Ai có cao kiến j mách mình với.

cái đó là em nó con sợ thôi bác rút cám ra rồi cho hoa quả vào kiểu j em nó chả ăn hoa quả. Chỉ sợ em nó không ăn cám thôi chứ ko sợ em nó ăn hoa quả. Đảm bảo chim sẽ ăn hoa quả 100%

Bác cho hỏi hôm trước bác cho e nó xơi quả gì ợ? Cũng là táo, nhưng bác để quả táo Ta thay vì táo Tầu, cũng là xoài nhưng quả xoài xanh thay vì quả xoài chín, hay quả dừa, quả quất... thì e nó 0 ăn đâu!!! =)) =)) =))
Bắt đầu với chuối Tây đi bác, tiếp theo là táo tầu, đu đủ, hồng xiêm, xoài...
P/s: Thỉnh thoảng làm miếng cam sành cũng rất ok ( từ sáng đến trưa rít hết 1/4 quả là bt). Đôi khi trong tuần e còn cho chim ăn dứa, chuối ương :p Bác cứ thử xem sao.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thank các bác đã mách. E đã cho nó ăn chuối, dưa hấu. Giờ e đang thử cách là cho nó ăn hết cảm r đút miếng dưa hấu cạnh chỗ nó ăn. Nhưng h` chưa cho kết quả gì.

đúng là con này lạ quá, chào mào mà chê hoa quả bác nhỉ;;)

đầu tiên chú cứ cho ăn cám và chuối (chuối thật chín nhưng không bị nẫu là được) khoang 1 tuần không cho ăn hoa quả nữa và đến tuần thứ 3 thi thoảng chú vất 1 ít hoa quả chín (ít thôi nhé) đảm bảo không chê. có gì không phải anh em bỏ qua nhé

Hôm nay e đã dùng phương pháp cho chú chào mào nhịn đói cả sáng. Đến trưa e đi học về và nhét vào trong lồng 1 miếng dưa hấu. Và kết quả là chú đã ăn hoa quả.

Chắc chim non nuôi cám lên. Hùi e cũng bắt đc 1 gia đình khuyên, hùi đó nghèo nên toàn để chim bố đút cám cho chim con. Sau này tách lồng bỏ trái gì zô nó cũng sợ, phải để chim bố ăn chung nó mới dám ăn :))

H` chú cứ thấy hoa quả vào là chén nhiệt tình. Vui quá các bác ạ

mộc mới bắt về nhìn thấy chuối còn nhảy vào mổ như gì ấy :))
chim anh này lạ thật :D

có lẽ chim này ngáo đá rùi các bác nhỉ???????????????????

Bạn cứ để hoa quả đó k cho cám nữa xem nó có khác nào buồn ngủ mà gặp chiếu manh k:D

Bạn cứ để hoa quả đó k cho cám nữa xem nó có khác nào buồn ngủ mà gặp chiếu manh k:D
Hê hê. E đã làm theo cách của bác. Chú đói thấy j là ăn đấy. không có j xoắn cả. Thank bác nhé

bạn nên lấy cóng cám ra, lấy 1 quả chuối lột vỏ,lấy ít cám đắp lên quả chuối đó, đắp ít thôi rồi cho vào lồng nó sẽ thấy cám trong quả chuối đó rồi nó sẽ ăn cả cám với chuối nữa.chúc bạn thành công

cái đó là em nó con sợ thôi bác rút cám ra rồi cho hoa quả vào kiểu j em nó chả ăn hoa quả. Chỉ sợ em nó không ăn cám thôi chứ ko sợ em nó ăn hoa quả. Đảm bảo chim sẽ ăn hoa quả 100%

Đúng kiểu cho ăn mầm đá đó....kakkakakakakka

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên