Các bác xem cho đôi cu non có số má gì không

been.vpop

Thành Viên
Điểm
6
Các bác cho em hỏi nuôi chung như thế này liều có ổn không, hay phải tách ra mỗi con 1 lồng, lồng bé hay lồng to..

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Các bác xem cho đôi cu non có số má gì không

khả năng hai em này là cu ....ngói ( quê mình gọi là cu rúc ) không phải cu gáy đến 90%. Hình chưa nhìn hết được nên chưa dám chắc 10% còn lại :d.

ai bảo đây là cu ngói hả bạn. chịu thật đấy

cu gáy 100% ,nếu có lồng khác thì tách ra bạn à.

tôi nghĩ bạn nên cho đôi này lên điã. Tôi nghĩ nó là cu ngói nhưng bạn nên xem lại chân chim vì bạn chụp chân hơi mờ, ko nhìn rõ Cu ngói có chân màu đen, cu gáy có chân màu hồng.

cu gáy hay cu ngói vào google search hình ảnh. Đôi cu của bạn là cu gáy
cu ngói nó như thế này cơ

nhẩt trí với ý kiến của vodanh, chân chim trong hình màu chì => cu ngói, bởi cặp này mới " ra ràng" nên chưa rõ hết. nếu chân đúng như trong hình thì khẳng định 90% là cu ngói.

nhẩt trí với ý kiến của vodanh, chân chim trong hình màu chì => cu ngói, bởi cặp này mới " ra ràng" nên chưa rõ hết. nếu chân đúng như trong hình thì khẳng định 90% là cu ngói.

chính xác, bạn coi lại chân em nó đi, chân hồng mới là cu gáy, còn chân đen thì là cu ngói

chân nó hồng dần ra rồi, các bác cứ nói cu ngói làm em buồn hụt :D

buồn làm gì hả bạn?chỉ là thú chơi thôi mà.chim cứ hay là được nhưng theo mình đây là cu gáy

nhìn thế kia mà bảo cu ngói. bó tay với mấy bác. cu ngói mà đuôi dài 1 gang tay thế kia ak. cu gáy non chân nó màu tim như thế đấy. nuôi tốt nhé

Cu gáy xin đấy bác a? ko pải cu ngói đâu...nếu bác sợ cu ngói chán ko nuôi chuyển cho E...hehe

Điễn đàn nhiều ếch quá.
Đôi này là cu gáy 100%. Non nên mầu nó thế và chưa lên cườm. Khoảng 1 năm mới lên hết cườm, 6 tháng bắt đầu lên (khoảng thế).
3 năm sau ngực nó mới đỏ au được.
Nuôi bọn này thuần, xích được, giọng thì chưa biết 1-2 năm mới ra hết giọng. Nhưng nếu giọng ok thì rất sướng ko như chòe nuôi non lên.
Làm gáy khách thì ok ko phải nghĩ. Làm mồi thì em ko biết 100%.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên