Các bác xem con mồi lỡ này giọng gì ?

matrix2kdnl

Thành Viên
Điểm
18
Các bác đánh giá thử em mồi lỡ của tôi gáy giọng gì ? Theo như cảm nhận thì con này gáy giọng thổ đồng (6 thổ 4 đồng).
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=k3xqR8qRFiE[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Các bác xem con mồi lỡ này giọng gì ?

Xin phép chủ topic cho nhận xét tý : Con này tạm thời nghe qua clip chất giọng thuộc bộ âm Thổ, chim gáy thừa ( ngoài HP tôi hay gọi vậy ) , chim gáy chậm , chưa nghe được giọng gì ngoài gáy Gọi nên chưa thẩm định hết ...có gì không phải bỏ quá nha.Thân chào

xp cho nhận xét nhé .tiếng thổ nhưng vấn hơi nặng <chưa được thổ đồng ,gáy thừa >có gì không phải xin được chỉ giáo

Giọng thổ pha, chất giọng tốt nhưng là gáy thừa tiếng. Ở Nam định, thừa tiếng không có giá trị cao

chào anh em !
em này giọng thổ gáy hậu 2 , em này chỗ tôi gọi là thổ đặc , em này nghe kỹ có hơi rền nhưng ko nặng nếu nặng về âm sau chút nữa thì có thể gọi là thổ rền được

thân chào !

Gáy chưa ổn định, bác chắc phải chờ thêm cao nhân, chứ bọn e kiến thức sơ sài vậy, mong bác đại xá.

tho dong ay ma
tren clip co rụ do

các cao thủ cho em hoi tí:thế nào gọi là gáy thừa ạ:hình như các cụ chỉ nghe hậu 1 wen rồi nên bảo thế này là thừa:buồn cười thật:toàn các cụ đặt ra các tiêu chí với nhau zồi bảo gáy người ta gáy thừa: ĐẢO GIỌNG ĐẤY CÁC BÔ LÃO ÀH:CHUẨN LUÔN THỔ 6 ĐỒNG 4
<------ Bổ sung bài viết ------->
Cho em hoi them ti nua:ren tuc la the nao ma cac cu cu hay noi tho ren:kakakakakakakakakakakakak

các cao thủ cho em hoi tí:thế nào gọi là gáy thừa ạ:hình như các cụ chỉ nghe hậu 1 wen rồi nên bảo thế này là thừa:buồn cười thật:toàn các cụ đặt ra các tiêu chí với nhau zồi bảo gáy người ta gáy thừa: ĐẢO GIỌNG ĐẤY CÁC BÔ LÃO ÀH:CHUẨN LUÔN THỔ 6 ĐỒNG 4
<------ Bổ sung bài viết ------->
Cho em hoi them ti nua:ren tuc la the nao ma cac cu cu hay noi tho ren:kakakakakakakakakakakakak

mấy bác mỗi người 1 nhận xét,1 cách chơi riêng , chơi chim từng vùng miền Bắc Trung Nam khác nhau . Nên ý kiến cũng khác nhau,ở đây a/e chỉ góp ý cho toppic của chủ thớt thôi mà. Mấy bác đừng làm mất lòng anh em lẫn nhau. .Đây chỉ là góp ý riêng của mình thôi , có gì không phải mong mấy bác bỏ qua

Chơi cu gáy mà kiếm đc con Cu hày hay mà giọng thổ thì còn gì để bàn :x

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên