các bạn cho mình hỏi cái làm thế nào để cho em chim non qua lồng tắm mà không phải bắt ạ

Ðề: các bạn cho mình hỏi cái làm thế nào để cho em chim non qua lồng tắm mà không phải bắt ạ

chim mình tập vài lần bây giờ ko phải xua nữa. Vài lần đầu bạn cứ bắt nó sang, dần nó hiểu đc khi mình ghé lồng tắm nó sẽ tự nhẩy, nhưng chim non cần kiên nhẫn, cứ để ghé lồng tắm một lát nó sẽ sang thôi mà

Ðề: các bạn cho mình hỏi cái làm thế nào để cho em chim non qua lồng tắm mà không phải bắt ạ

ồ cái vấn đề này em cũng mắc phải, mà em làm cách này thì nó chịu sang mà không biết có hại gì đến nó không nữa. khi em lùa nó sang lồng tắm em dùng cái que xua nó hãi thì nó mới sang lồng tắm.

Có 1 cách là bạn để 1 con sâu bên kia lồng tắm là nó sang ngay

Để con sâu nó nhảy sang mổ sâu lại nhảy lại lồng thế mới đểu chứ.
Công nhận nan giải phết. mình có 3 em non thì mỗi 1 em biết sang lồng, cơ mà sang rồi tắm xong đuổi mãi mới về, nhiều lúc bực phết

Làm nửa quả cà chua đỏ đỏ là em nó ham hố nhẩy sang mổ! Cứ làm vài lần là em nó quen thôi! Chúc bạn thành công! Thân!

Bác tuti_84 nói chuẩn đấy ,Về thử theo cách bác khuyên non sang ngay ,Muốn bay về lồng làm con sâu nó bay sang ngay

tiện đây các bác cho em hỏi chim non cho no di ngủ lúc mấy giờ ạ tại vì em vừa nhốt riêng hai em nó ra song em đưa vào anh sáng nó bay nhẩy rất nhiêu và có nên tối đến che áo lồng luôn không ạ

tối thì bạn che áo lồng vào để chim yên tĩnh, có không gian riêng. Cứ tối là đi ngủ dc rồi

Chim nhà e kê lồng tắm là lao sang ngay à. Các bác cứ đút bằng tay thường xuyên vừa làm cho chim dạn người, lúc nào đưa ngón tay ra là nó sẽ đuổi theo ngon tay thôi à =))

hôm nay em vừa cho tăm em nhử xâu thì nó nhảy qua em cho nó một lúc ở lồng tăm nhưng nó ko tăm em lại phải phịt nước vào người nó các bác cho em hỏi để nó bao lâu nó nhẩy vào tắm ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên