các bạn cho mình hỏi chim non bao nhiêu lâu mới chuyện vậy và bao lâu biết mổ và tự ăn ạ

huuduonghy

Thành Viên
Điểm
16
các bạn giúp mình với mình nuôi hai em thì đều biết bay chuyền rồi mà vẫn chưa biết mổ cám khô mà mình dều phải cho ăn cám ướt thôi và trong đó có một em đã chuyện nhỏ rồi còn một em chưa thấy chuyện ạ các bạn giup mình với

Ðề: các bạn cho mình hỏi chim non bao nhiêu lâu mới chuyện vậy và bao lâu biết mổ và tự ăn ạ

mình nuôi thì từ khi bắt về tõe lông ống đến khi tự ăn cám khoảng 20>>>25 ngày, bác chỉ cần pha cám ướt vào cóng rồi lấy que xúc cám trong cóng cho nó ăn, ngày 3 bữa sáng ,chưa ,chiều tối cùng lắm 2 ngày em nó sẽ tự ăn thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: các bạn cho mình hỏi chim non bao nhiêu lâu mới chuyện vậy và bao lâu biết mổ và tự ăn ạ

bạn cho cám khô dưới lớp cám ướt, hoặc điều chỉnh nước trong cám ít dần, chim sẽ quen thôi

Khi nào thấy ăn nhiều cám ướt thì cho cám khô vào là nó tự biết đường mổ ăn thôi. Từ lúc chim non nở ra thì tầm 15 - 25 ngày là tự mổ ăn đc, tùy người chăm nữa. Còn chuyện thì nhanh cũng tầm 1 tháng rưỡi, làm gì mà mới ra ràng đã chuyện rồi, chắc có lẽ là tiếng chít chì chít của chim non thôi

hình như nuôi chim non nếu trống thì con nào cũng phải tầm 1 tháng trở lên cả

nhưng mà con trống này của mình đã chuyện thật rồi bạn ạ còn mỗi em kia chưa hót chuyện thôi bạn ạ

có thể bác chủ nói đúng đó mấy em của mình chưa biết mổ cũng đã chuyện rồi mà,chỉ tầm hơn 20 ngày 1 chút làm gì mà tới tận tháng rưỡi mới chuyện, con nhanh thì tháng rưỡi đã tập líu rồi.

mình có con đầu vụ , và nó đã líu được gần 1 tháng rồi hhitính ra thì nó nuôi được mấy tháng thui

ngày hôm nay mình cho chim ăn cám khô nó không chịu ăn các bạn ạ ma nó khêu điêc hết cả tai lại phải ra pha cho ít nước nó mới chịu ăn có bác nào giúp em cho nó ăn cám khô được không ạ em cho nó ăn cám thúy tuấn ạ

bác cho cám vao để đấy + đut cho nó ăn nữa bảo đảm trong vòng 5 ngày bạn nó sẽ ăn cám khô .......................mình cũng đã từng làm như vậy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên