các bạn cho mình hỏi được ko???

sutinho

Thành viên Mới
Điểm
1
ai có thể nói cụ thể biểu hiện của chào mào bị ngoái là nó làm như thế nào được ko ạ. Mình mới tập nuôi chào mào mà ko biết con của mình có phải bị ngoái ko nữa.

Ðề: các bạn cho mình hỏi được ko???

Em thấy câu hỏi rất đúng, có rất nhiều toppic đề cập đến việc chữa bệnh cho chào mào, nhưng lại k có toppic nêu biểu hiện, do đó e nghĩ mod box Chào mào nên làm 1 toppic chuyên nêu những biểu hiện thế nào là các tật của chào mào để ae mới chơi có thể tự tìm hiểu, thi thoảng lẻ tẻ hỏi lại thì cũng phiền các cao thủ quá : thế nào là lộn, thế nào là ngoái, thế nào là ngửa, thế nào là tiện cầu .... các bác chơi chim xin góp ý kiến cho chúng em mới tập nuôi được mở rộng tầm mắt.

Ngoái tức là chim bám thành và quay đầu đi quay đầu lại. Ngửa là đứng ở nóc lồng hoặc vanh lổng ngửa cổ ra sau. Lộn là kết hợp cả ngoái và ngửa và bật xuống cầu, đỉnh cao là lộn mèo - bám nóc ngửa cổ bật xuống cầu giống như santo. Tiện cầu là chân bám vào cầu xoay xung quanh cái cầu giống như cánh quạt quay quanh trục ấy. Thế đã đủ chưa ạ?

mình cảm ơn. thế chim mà đứng 1 chỗ ngoảnh đầu sang trái rồi ngoảnh đầu sang phải là ko phải ngoái đúng ko ạ?

Ngoái tức là chim bám thành và quay đầu đi quay đầu lại. Ngửa là đứng ở nóc lồng hoặc vanh lổng ngửa cổ ra sau. Lộn là kết hợp cả ngoái và ngửa và bật xuống cầu, đỉnh cao là lộn mèo - bám nóc ngửa cổ bật xuống cầu giống như santo. Tiện cầu là chân bám vào cầu xoay xung quanh cái cầu giống như cánh quạt quay quanh trục ấy. Thế đã đủ chưa ạ?
thiếu đứng cầu santo 1 vòng ko cần bám nóc :-?:-?

mình cảm ơn. thế chim mà đứng 1 chỗ ngoảnh đầu sang trái rồi ngoảnh đầu sang phải là ko phải ngoái đúng ko ạ?

Đứng 1 chỗ lắc đầu mà là ngoái thì chắc con nào cũng bị=P~

nếu nó cứ thế này...:-o...thì là tật khác đấy bạn ah.. lắc rồi choáng.....khó chữa đấy...

- Hôm rồi vừa trả lại chú CM lộn santo chân không chạm vanh tí nào :D

CHim mộc ép thuần quá đà là hay sinh tật, mà sinh tật rồi thì khó chữa lắm, hix. Thuần mộc các bác lên theo dõi nếu thấy em nó hoảng thúc lồng ác quá thì lên phủ áo lồng rồi thuần từ từ. Vội là hỏng luôn chim .........

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên