các bro giúp e với khẩn cấp quá rồi!!!

vanhkhuyen123

Thành Viên
Điểm
6
chả là em mới mua 1 chú vk mộc không biết ở quán nó đã ăn cám chưa mà mang về nhà nó chẳng ăn gì cả.em cho chuối bóp với cám không ăn,cám không cũng không ăn,thả mấy con sâu quy vào thì ăn đúng 2 con rồi bỏ đấy chỉ ăn mỗi chuối không thôi còn ăn ít nữa.hjxhjx chim trống bắn ầm ầm rùi mà e đang lo nó chết quá bác nào có cách giúp em nhanh với....thân!!! ^:)^^:)^^:)^

Ðề: các bro giúp e với khẩn cấp quá rồi!!!

bạn cứ để chuối không đừng cho pha cám vội. cho ăn cho nó lại sức đã rồi mới tẩm cám nhé. nhà có con nào biết ăn chưa.nếu có thì thả con kia vào là biết ăn cám ngay

bạn nghiền cám thành bột rồi rắc lên chuối, 10 con chim mộc bắt về- mỗi con 1 kiểu, ko phải con nào cũng vào cám giống con nào, mình phải lựa lựa cho nó phù hợp thôi. Nó có ăn sâu với chuối là ổn rồi, dạ dày con chim nó to cỡ nào? 2 con sâu quy nhét vào đấy thử hỏi bạn là có no ko ;)) , bạn cho thêm sâu và chuối đã rắc cám bột vào lồng, sau đó chùm áo lồng lại, để nơi yên tĩnh :-bd

nhà e có 3 em khuyên cả chú mới lấy về nhưng cho vào lồng 2 kon kia mổ nó ầm ầm thấy khổ thân nên em lại bỏ ra lồng riêng.thank bác vì đã động viên e
<------ Bổ sung bài viết ------->
vâng em sẽ làm như bác bảo.say cám nhỏ ra rắc vào chuối hả bác để chiều em làm bây giờ cho nó ăn nốt ít chuối trong lồng đã.thank bác ^^!

bỏ chung lồng là ăn ngay ý mà bạn đừng lo .............

theo e bác giã nhỏ cám ra rồi cắt 1 lớp chuối mỏng 0,5cm phủ lên cám ( đừng giắc cám nhé) e nó ăn chuối sẽ dính cám ở dưới dần dần là ăn cám mà. Thân !

Mình bẫy được mấy em vk, ban đầu cứ cắt cho nó 1/4 quả chuối, lúc nào hết thì cho thêm, vài hôm sau tẩm ít cám lên chuối, là được.

bạn cứ trộn tỷ lệ chuối ít hơn tỷ lệ cám nhé ! vài hôm là ăn thôi ! chúc bạn có chú chim hay

cảm ơn các bác đã cho ý kiến em nó ăn cám rồi bác ạ.hôm qua e cho nó vào chung lồng với em vk nuôi lâu rồi lúc đầu cũng mổ nhau được 1 lúc đã thấy rỉa lông cho nhau rồi ^^! sáng nay thấy em nó ăn cám rồi các bác ah mừng quá :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên