Các cao thủ Cu gáy nhờ giúp đỡ.

chichchoethan_t

Thành Viên
Điểm
16
Tình hình là mình mua một em cu gáy của người quen để lại với giá 1T xin hỏi các bác xem em nó gáy giọng gi?và với giá đó có đắt không ah?Em nó trước là chim nuôi non lên nhưng sau 1 thời gian bị nhốt vào chuồng định ghép av cho em mái đẻ khi bắt ra cũng ko nhảy mà đứng cầu luôn,một đặc điểm là dù chưa bảo gụ được nhưng khi mở file mp3 lên là gáy ngay và nó gáy cả ban đêm các bác ah,cứ khi nào bật điện là gáy có hôm nghe tiếng gà gáy sáng là nó cũng gáy theo =))nên em nhờ các bác nhận xét và có thể cho em xin ý kiến nhé liệu em nó theo thời gian nữa có bảo đc không và làm thế nào để huấn luyện vậy?Xin chân thành cảm ơn các bác.
http://www.youtube.com/watch?v=TiIEW4xdSXA&feature=youtu.be
đây là clip em quay mong các bác chém hộ em nhé
<------ Bổ sung bài viết ------->
các bác cao thủ hộ em nhé
[http://www.youtube.com/watch?v=TiIEW4xdSXA&feature=youtu.be]

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Các cao thủ Cu gáy nhờ giúp đỡ.

Nghe qua clip thì con này giọng SON (có người gọi là giọng CHUÔNG) bạn ạ. Giá cả thì đắt rẻ còn tùy quan điểm của từng người, bạn tính xem, nuôi một con cu gáy từ non cho đến lúc nổi căng thông thường cũng mất khoảng 1 năm với biết bao nhiêu công phu. Chỉ tính riêng việc mang ra mang vào đã là một vấn đề, chưa nói đến chuyện ăn uống...

Muốn chim nhanh khiển được thì cứ hễ có thời gian, bạn hãy lại gần nó huýt sáo theo nhịp gù của chim, dùng ngón tay trỏ uốn cong mổ lên mổ xuống theo nhịp gù. Cứ như thế, chừng nào chim nổi căng, dạn người thì chúng dễ dàng khiển được.

Chúc bạn nhanh thành công !!!

Nghe qua clip thì con này giọng SON (có người gọi là giọng CHUÔNG) bạn ạ. Giá cả thì đắt rẻ còn tùy quan điểm của từng người, bạn tính xem, nuôi một con cu gáy từ non cho đến lúc nổi căng thông thường cũng mất khoảng 1 năm với biết bao nhiêu công phu. Chỉ tính riêng việc mang ra mang vào đã là một vấn đề, chưa nói đến chuyện ăn uống...

Muốn chim nhanh khiển được thì cứ hễ có thời gian, bạn hãy lại gần nó huýt sáo theo nhịp gù của chim, dùng ngón tay trỏ uốn cong mổ lên mổ xuống theo nhịp gù. Cứ như thế, chừng nào chim nổi căng, dạn người thì chúng dễ dàng khiển được.

Chúc bạn nhanh thành công !!!
thank bác nhiều ah mà giọng son có đc ko bác? giọng nào thì hay vậy bác?

bác có thể nói rõ cho em biết tại sao người ta lại thích cu gáy giọng thổ không?Em thấy con nhà em gáy cũng to ghê chứ,thằng bạn có con gọi đc rồi mà gù giọng nhỏ xíu ah

thổ thì thích thôi. đa số anh em thích thổ.

giọng thổ có phải giọng trầm không các bác?em xem mấy clip thổ trên youtube mà ko phân biệt đc

Chim giọng THỔ thường có tiếng to nhưng âm vực thấp, trầm. Bạn cứ hình dung nếu giọng người mà cũng chia ra ví như giọng cu gáy thì giọng của anh Chiến Thắng (biên tập viên - phát thanh viên trước đây hay nói cho chương trình Văn nghệ chủ nhật thì phải) của đài truyền hình Việt Nam đích thực là giọng THỔ. Xin lỗi anh Chiến Thắng nếu anh đọc được những giòng chữ mạo muội này nhé !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên