các cao thủ gjúp e vs

vipsilip

Thành viên Mới
Điểm
1
Tình hình là sáng nay lên tiệm chim,định mua 1 con chim về chơi.Ở đó nhiều CCL con nào củng 800k-1chai.e ko bik chọn con nào.Các bác gjúp e ti6u chí để chọn 1 con chim hót tốt

Ðề: các cao thủ gjúp e vs

con nào hót nhìu đuôi đẹp mua đại hên xui đi bạn . chim tiệm toàn hàng thải

Tình hình là sáng nay lên tiệm chim,định mua 1 con chim về chơi.Ở đó nhiều CCL con nào củng 800k-1chai.e ko bik chọn con nào.Các bác gjúp e ti6u chí để chọn 1 con chim hót tốt

Đọc mấy bài về nghệ thuật chọn chim chòe lửa đi bạn ,bài viết khá chi tiết đó ...thân...

chim tiệm mà giá đó thì chán lắm, k tự tay nuôi lện thì k thú rùi

ec ra tiệm mua chim bồi còn sớ chứ mua chim hot hay hên xui lắm
mún mua thi coi ai trong room bán mua 1 con đảm baỏ
ông ở đau sg thì lên củ chi chia cho 1 con về nuôi đảm bảo
1 con đuôi 20cm 1 con đuôi 18cm

ra tiệm bổi cũng hên xui được con hay bạn ơi.tiệm mà trc khi mng bán thì tụi nó lựa ra những con hay đẹp để lại nuôi hoặc bán vs giá cao hơn.còn mua chim hót rồi ngoài tiệm vs cái giá bạn đưa ra thì chán lắm.những con hót hay đẹp thường tiệm bán vài chai chứ ko ít.

ec ra tiệm mua chim bồi còn sớ chứ mua chim hot hay hên xui lắm
mún mua thi coi ai trong room bán mua 1 con đảm baỏ
ông ở đau sg thì lên củ chi chia cho 1 con về nuôi đảm bảo
1 con đuôi 20cm 1 con đuôi 18cm

đuôi 20cm giá nhiêu?
đuôi 18cm giá nhiêu?
anh cho cái giá và hình ảnh của 2 em nó cho ae trog diễn đàn xem.

20cm giá 1t3
18cm giá 1t
giá này là lúc mình mua ở daknong lun đó tại thấy mấy ông mua chim mà cực wa nên tui giúp thôi chứ bán thì cùng tiết mời nuôi 2 tuần ah hôm bừa lên daknong đánh mồng ko đc nên ghé nhà ông cậu thằng bạn nghe hót hay wa ổng có tới 15 con toàn đánh ở rừng cấm về định bắt 1 em mà nghe con kia hót theo nên bắt lun đem về nhà lạ chổ mới hót 2 bừa nay nhưng it lắm 1 em đang thay lông lun hình minh đăng rồi đó anh em cư vào xem cho ý kiến

chim mấy mùa rồi bác.em trc có mua 1 em lửa đuôi 20cm của ông anh chơi cùng bẫy trên gia lai giá 350k.về nuôi thấy chơi cũng hay lắm.chạy cầu đánh đuôi 3 tầng rồi hót.mùa này mới là mùa lồng đầu tiên.lúc mua là chim thay lông vừa bẫy vô đc.

2 mùa òi ông bán sao mua zay thôi tôi chĩ thiz tiếng hot của em nó chim bồi trên đó thì rẽ lắm 35k 1 con

ở daknong đó hôm bữa vào hỏi mấy dựa chim với thắng bạn mua sao bán vậy chứ có mún bán đau mà làm giá chi ông bạn

ặc ặc rẻ dã man.kiếm đc ông đó chắc mua của ổng cả chục con bổi.

Chèo lửa thì chọn theo tiêu chí đuôi, dài tầm trên 20 là được rồi, đuôi lụa, đầu xà, cổ lươn. Theo tiêu chí này mà chọn.

trên BMT 1 con chóc mào bổi vừa zính bán ra vựa là 1 con 50-->55k vựa bán ra cũng phải 90-->120k :| lửa giá trị hơn chóc mào mà giá 35k ở vựa ! bác nói khó tin quá !! em có người quen chuyên đi bẫy chim trên BMR bán lại vựa chim ! e chỉ mới hỏi giá chóc mào thôi đấy !!

em là thành viên mới. xin chào các bác !

2 mùa òi ông bán sao mua zay thôi tôi chĩ thiz tiếng hot của em nó chim bồi trên đó thì rẽ lắm 35k 1 con

hả? rẻ thật vậy sao, vậy nếu có dịp thì cứ pm cho mình nhé, mình đặt hàng 10 con, chắc chắn lun...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên