Các cao thủ vào góp ý

chjmcuhp

Thành Viên
Điểm
18
Em mới bắt đc 1 con huế mộc bẫy đấu hẳn hoi, lúc ở nhà ng bán thì ghép lồng vs 2 con thuộc có ra giọng, để im cũng thấy ra đc 6-7 âm, nhưng từ lúc bắt về nhà thì cứ dần dần im bặt, thỉnh thoảng mới ra đc 5-6 tiếng, chẳng hiểu làm sao nhà e có nuôi 1 con CM bắc má trắng nuôi lên đc 3 tháng, có phải con má trắng này đè con huế ko hả mọi người mong cao thủ vào cho ý kiến.

Ðề: Các cao thủ vào góp ý

chim lạ nhà lên thế đấy . mình cũng có mua 1 con Aluoi khi mua chim ở trong hộc nổ như pháo bắt về nhà 15 ngày chỉ which whi với which whi` whi . rồi khi mình mua 1 con gia lai nữa về thì em nó sổ giọng luôn và kè lồng với chim hàng xóm cũng đấu giọng thái độ rất đầu gấu
trước khi mua đã nghe giọng rồi thì cứ yên tâm mà nuôi thôi trước sau cũng phải ra giọng hết thôi

Nuôi thêm thời gian nữa đi bạn, chim mới bắt về lạ nhà, lạ cám, lạ chủ .... thường vậy mà. Nếu đã trực tiếp nghe em nó ra giọng tại cửa hàng thì yên tâm rồi.

em nghe nó ra giọng ác lắm, hôm mua còn kè lồng vs 2 con thuộc mà nó cũng chơi căng, chẳng hiểu sao về nhà cứ im bặt, mà em mới bắt đc 1 tuần thôi, cũng chỉ nghĩ là nó lạ nhà vs lạ cám chứ không nghĩ là bị đè

chim bổi, lạ nhà lạ cám, lạ cả chủ chim ^^ cứ phải 1 mùa lông thì may ra mới chơi dc bác à

og co pan k og oi og de lai cko toi neu og k muon no

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên