các cụ bói dùm cu bổi em với?

phong071090

Thành viên Mới
Điểm
1
các cụ bói dùm em, sau này khả năng em này gáy giọng gì với. thanks !
rcjvtm

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: các cụ bói dùm cu bổi em với?

bác chụp hình kiểu này thì các cao nhân cũng chịu nhin thấy mỗi cái đầu thì bói cái j bác cho ae xem chân lông quy roi dáng cua em nó nữa chứ thả nó ra cho nó đứng rồi chụp mới thấy đc cái đầu cái cổ của nó còn cả cai cườm nữa chứ nó rụt đầu thế kia ai mà biêt đc

hi chào bác chủ thở.e nghe ae nói là muốn bói được chim thì bác phải chụp.1. tổng thể con chim cấp mình
2. bộ quy 1 bên hoặc 2 bên
3. chụp từ trên cao về bộ cườm
4. chụp bộ cườm và cái khuôn mặt của chú cu bổi.
có như vậy tỷ lệ ae giúp bác sẽ xác xuất cao hơn
e thì k đủ trình độ để phán vì cũng mới chơi thôi.nhưng mà e xin góp vui xíu nhé. con chim của bác e nhìn sơ qua nói về giộng thì theo e thổ pha chút kim chạm ít đồng.còn về cấp mình e chịu vì k nhìn rõ dc tổng thể 1 hcon chim nên k dám đoán bừa cho bác được.mau miệng siêng gáy, màu mắt e k được rõ hay là do khi bắt nên màu mắt nó vậy, còn nếu đúng như trong hình thì màu mắt này chấp nhận dc lỳ chim và nóng chim.chỉ giám chém bừa góp bão cho bác đến đây, vì k đủ trình độ để chém nữa,chúc bác vui vẻ nhé
thân chào
<------ Bổ sung bài viết ------->
bác ở đâu miền bắc vậy,e chim bắc này bác đi gác cu rồi lại hỏi ae bói nữa e bái phục bác.

hi chào bác chủ thở.e nghe ae nói là muốn bói được chim thì bác phải chụp.1. tổng thể con chim cấp mình
e thì k đủ trình độ để phán vì cũng mới chơi thôi.nhưng mà e xin góp vui xíu nhé. con chim của bác e nhìn sơ qua nói về giộng thì theo e thổ pha chút kim chạm ít đồng.còn về cấp mình e chịu vì k nhìn rõ dc tổng thể 1 hcon chim nên k dám đoán bừa cho bác được.mau miệng siêng gáy, màu mắt e k được rõ hay là do khi bắt nên màu mắt nó vậy, còn nếu đúng như trong hình thì màu mắt này chấp nhận dc lỳ chim và nóng chim.chỉ giám chém bừa góp bão cho bác đến đây, vì k đủ trình độ để chém nữa,chúc bác vui vẻ nhé
thân chào
bác ở đâu miền bắc vậy,e chim bắc này bác đi gác cu rồi lại hỏi ae bói nữa e bái phục bác.
em mới tập chơi nên về âm giọng chưa đoán được, còn chú cu này là may mắn bẫy được, em chỉ biết được là nó có gù trồng đấu thui. vậy mong mọi người xem và đánh giá giúp em với thanks !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Theo mình thì con này giọng kim pha, mau mồm. Chỉ chém đc có thế chờ cao nhân vào chém tiếp

Em này giọng gáy hơi nhỏ, nhiều khả năng giọng ĐỒNG THỔ, siêng gáy, mau miệng, nước gù tạm, rất nhanh nổi nếu bạn chăm sóc tốt. Nhìn chung là một chú chim khá. Thân !

Em này giọng gáy hơi nhỏ, nhiều khả năng giọng ĐỒNG THỔ, siêng gáy, mau miệng, nước gù tạm, rất nhanh nổi nếu bạn chăm sóc tốt. Nhìn chung là một chú chim khá. Thân !
hi bác vanlinh,bác chủ thớt có nói là gù chồng đấu nữa,ạc e nói k phải bỏ quá nhé,mới chơi k thể nói như vậy được biết gù chồng đấu, hồi e theo chim cu gáy chơi lòi mắt mói tụ biết gù chồng đấu là gì,bác nói bói mà bản thân bác đi bẫy dính nước chơi rồi hơi gù, kèm, chu, lèo bác đều có thể biết rùi mà.e thì k giám chém nữa như a vanlinh đã chém rùi.bác nên nuôi e cà lăm này đi nhé vì e nghe bác cho thông tin gù chồng đấu ( gù cà lăm).mà bản thân cà lăm có nhiều con rất hay, cũng có con chỉ làm mồi nhậu.

hi bác vanlinh,bác chủ thớt có nói là gù chồng đấu nữa,ạc e nói k phải bỏ quá nhé,mới chơi k thể nói như vậy được biết gù chồng đấu, hồi e theo chim cu gáy chơi lòi mắt mói tụ biết gù chồng đấu là gì,bác nói bói mà bản thân bác đi bẫy dính nước chơi rồi hơi gù, kèm, chu, lèo bác đều có thể biết rùi mà.e thì k giám chém nữa như a vanlinh đã chém rùi.bác nên nuôi e cà lăm này đi nhé vì e nghe bác cho thông tin gù chồng đấu ( gù cà lăm).mà bản thân cà lăm có nhiều con rất hay, cũng có con chỉ làm mồi nhậu.
em mới chơi thôi bác ạ. gù trồng đấu là có lần em xem xem clip trên mạng nên em nhớ thôi. khi đi bẫy thì em không biết cách phân biệt giọng. và lúc chim đấu. nói thật là hồi hộp, đọc bao nhiêu thì lúc ấy quên hết. chỉ biết ngồi thấp tha thấp thỏm xem nó gù thôi. vậy em mới poss lên hỏi mọi người, thanks mọi người nhiều :D

em mới chơi thôi bác ạ. gù trồng đấu là có lần em xem xem clip trên mạng nên em nhớ thôi. khi đi bẫy thì em không biết cách phân biệt giọng. và lúc chim đấu. nói thật là hồi hộp, đọc bao nhiêu thì lúc ấy quên hết. chỉ biết ngồi thấp tha thấp thỏm xem nó gù thôi. vậy em mới poss lên hỏi mọi người, thanks mọi người nhiều :D
vạy bác có duyên rùi,mới chơi cu mà đã bãy được cu bổi là may mắn rùi.chúc mừng bác nhé.bác cứ nuôi chiêm nghiệm đi,cà lăm và gù chồng đấu là 1 do mỗi nơi gọi 1 kiểu thôi.mấy con cà lăm thì may bổi khi đi gác cu.nhưng mà con phải chờ xem nước non con của anh nhu thế nào, bài bản đầy đủ thì khỏi lo rùi.nói chung cà lăm e được học lại các cao thủ chỉ là hên xui có con hay có con dở có con đang để làm mòi nhâu.mặc dù bản thân gù cà lăm là hay.chúc a nuôi nó mau nổi rồi để xem nó có ok không rồi hãy bỏ loại a nhé.món quà tinh thần đầu tay nên giữ lại nuôi a ah.

bác haivan_vn có thể cho em hỏi là. con cu gáy bài bản thì cần hội tụ những nước chơi gì ạ. thanks!

thân chào
ko biết dựa cột mà nghe...............................

Bác nào giup em xem em no gáy giọng gì với..........

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên