Các Cụ cho em hỏi gấp ạ.....

Chim_Chao_Mao

Thành viên Mới
Điểm
0
Chả là tự nhiên mấy hôm nay thấy con CM ở nhà ngừng hót, chủ yếu là đứng 1 chỗ gật gù :( Thấy phần lồng ở cổ có hơi thưa so với bình thường, lông đuôi cũng thưa hơn so với bình thường, vệ sinh lồng hàng ngày thì thấy 1 2 cọng lông nhìn như lông đuôi ở đáy lồng. Các cụ cho em hỏi đấy có phải chim thay lông không ạ ? Nếu đúng là thay lông thì chế độ ăn uống có cần thay đổi gì để giữ chim không ạ ? Em xin cảm ơn.
Đây là chế độ ăn ngày thường em cho chim : Cám ba vì, châu chấu ( dế ) mỗi ngày 6 -10 con, mỗi ngày 1 loại quả ( chuối, dưa hấu, cam, cà rốt, cà chua )

Ðề: Các Cụ cho em hỏi gấp ạ.....

Cho ăn tốt vậy, sao thây lông sớm thế?

cho ăn vậy ok rùi.nếu thay lông thì ủ lồng dc rồi.mak xem có phải thay lông hay là a chuột và mèo vồ đấy.

đúng rồi thay lông. giống con CM của mình trụi hết cả lông cổ.nhìn thấy cả da

cho ăn vậy ok rùi.nếu thay lông thì ủ lồng dc rồi.mak xem có phải thay lông hay là a chuột và mèo vồ đấy.

Đảm bảo không phải chuột đâu ạ. Vì chim em cất trong phòng kín, sáng thì treo ra hành lang nên không phải do chuột đâu ạ

Các Pro cho em hỏi luôn là CM thay lông thì bao lâu thì thay xong ?

Có thể chim bị ngứa do bác tắm nước có tạp chất,nó tự rỉa lông,giống ôg a mình mới chơi CM có thằng nó xui về nhỏ ít dầu ăn vào cho chim tắm mượt lông thế là thôi chim nó tự rỉa cho chụi cả lông cổ mãi không thấy mọc lại, còn dưa hấu bạn đừng cho chim ăn, dưa hấu tính lạnh ăn rất hay bị đi ị.

- Cm của bạn thay lông rồi, bạn theo dõi thêm mấy ngày nữa nếu vẫn thấy dụng lông thì chắc chắn là đang thay lông rồi, thay lông nó xuống lửa mà.
- Thời kỳ này chăm sóc nhiều hơn cho em nó có bộ cánh đẹp.
- Thường xuyên chùm áo lồng, để nơi thoáng mát yên tĩnh........

Bình thương chim thay lông là iuụng lông mình trươc, rồi lông dầu và cuối cùng là lông đuôi, con chim này rụng lông như vạy là do bi bệnh rồi, có thể là do thức dấy.

Vâng cảm ơn các Pro. Mình sẽ theo dõi thêm

lông cổ rụng khả năng là thay lông rùi,

KHÔNG phai thay lông dau kha năng chim cua ban . bi truôt rinh`. no so. ban nên kiêm tra ky~ xem chim cua ban co bi suoc o cô? ko la bit ngay ma

KHÔNG phai thay lông dau kha năng chim cua ban . bi truôt rinh`. no so. ban nên kiêm tra ky~ xem chim cua ban co bi suoc o cô? ko la bit ngay ma

CHim của mình không bị xước ở cổ hay ở chỗ nào cả. Mấy hôm nay thấy chim có vẻ yếu hẳn đi

CHim của mình không bị xước ở cổ hay ở chỗ nào cả. Mấy hôm nay thấy chim có vẻ yếu hẳn đi
Chim bạn thay lông chuẩn khỏi phải chỉnh, thời gian này ban cho ăn hoa quả thì cho ăn carot, chuoi, tao, đu đủ hôm nào nóng thì cho ăn cam, mồi tươi cho ăn châu châu, cào nhiều vào, quan trọng nhất là chăm cho tắm nếu có điều kiện ngày tắm 2 lần vào mùa nóng này thì đảm bảo chỉ 2 tháng là chim bác xong lông. chú ý cho ăn nhiều carot để giữ tách đỏ và lông hậu môn

Bác ơi, thay lông kiểu rớt lông trơ cả da là có tác động bên ngoài nhé, chứ bình thường chẳng có con nào thay lông mà trơ cả da ra đâu.

Bác ơi, thay lông kiểu rớt lông trơ cả da là có tác động bên ngoài nhé, chứ bình thường chẳng có con nào thay lông mà trơ cả da ra đâu.

COn này nhà em không phải trơ cả da, mà chỉ nhìn lông thưa hơn bình thường thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên