Các Cụ Cho Em Hỏi Khuyên Bị Xù Như Cục Bông Là Bị Làm Sao Ạ

danhcoi

Thành viên Mới
Điểm
0
Em Mới Chơi Khuyên Mà Con Khuyên . Con Khuyên Của Em Nó Xù Lông Lên Nhìn Như Cục Bông Mong Các Cụ Cho Cách Chữa Trị Ạ

Ðề: Các Cụ Cho Em Hỏi Khuyên Bị Xù Như Cục Bông Là Bị Làm Sao Ạ

mùa nay người còn xù huống chi là chim,mùa này rét lên nó thế thôi bác à,ko sao đâu

xù lông như vậy là con chim nó ko còn đk khỏe nữa bác à.tốt nhất là nên treo em nó vào nơi kín gió,trùm áo lồng chữ A.cám và hoa quả đầy đủ.mồi tươi thì tốt nhất là lên cho ăn sâu quy bác nhé.đánh rửa lồng thường xuyên và mỗi lần vệ sinh lồng xong bác nên nhỏ 1 giọt dầu gió hoặc nửa tép tỏi đập dập vào đáy lồng để tránh gió cho em nó nhé.Chúc chim của bác khỏe mạnh qua mùa đông này.Thân

Vâng Cám Ơn Các Cụ Tại Mấy Em Khác K Bị Mà Em này Sau 1 Lần Đi Giàn Về Là Bị ạ

Vâng Cám Ơn Các Cụ Tại Mấy Em Khác K Bị Mà Em này Sau 1 Lần Đi Giàn Về Là Bị ạ
Đi giàn rất nguy hiểm, chim của bạn mới nên chắc treo gần mấy em chim có mùa nó nẹt sợ rút luôn rồi đó, bảo đảm luôn, về dưỡng lại vài hôm sẽ rụng lông cho xem, khoen ko phải đi dợt là mún treo đâu treo như chim khác đâu bạn, cách dợt cách treo khó lắm, phải quan sát luôn theo dõi chim mình và cả chim xung quanh chim mình, lơ là 1 tí là hư chim luôn, mình học cách dợt khoen của sư phụ mấy tháng trời mà còn chưa tới 1/3 công lực đấy. Cẩn thận đợt sau nhé.

xù lông như vậy là con chim nó ko còn đk khỏe nữa bác à.tốt nhất là nên treo em nó vào nơi kín gió,trùm áo lồng chữ A.cám và hoa quả đầy đủ.mồi tươi thì tốt nhất là lên cho ăn sâu quy bác nhé.đánh rửa lồng thường xuyên và mỗi lần vệ sinh lồng xong bác nên nhỏ 1 giọt dầu gió hoặc nửa tép tỏi đập dập vào đáy lồng để tránh gió cho em nó nhé.Chúc chim của bác khỏe mạnh qua mùa đông này.Thân
Bác này nói chuẩn rồi, cứ làm như vậy nhé

khả năng bị ngã nước. ...........................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên