Các cụ có kinh nghiệm vào giúp e tí ah,hihi

tapchoichim826

Thành Viên
Điểm
6
Tình hình là e đã mua một e cu đã gáy,gù thì ngày vài lần thôi các cụ nà. Nhưng từ khi e đưa về nhà e thì sau 7 ngày e đã thấy nó gù vài lần. Nhưng đến nay đã được một tháng thì e không thấy nó gù nữa,với lại nó gáy rất nhiều vào khoảng 6h kém buổi sáng thôi ah,. Khi ở nhà cũ,chủ nó còn dùng được điện thoại quay nó gù,gáy nữa các bác ah.Bây giờ về nhà em thỉnh thoảng nó ở trong lồng cứ hoảng loạn lên,đâm mặt vào lồng liên tục các bác ah,hixhix. Vậy các cụ cho e hỏi :
-1Tại sao nó lại không gù nữa ah ? (thức ăn e chỉ cho ăn lúa thôi các bác ah,còn hạ thổ thì e không biết làm cách nào cả ah,hix)
-2.Nó chỉ hay gáy vào khoảng 6h kém buổi sáng thôi các cụ ah,gáy to và liên tục đến nỗi e không ngủ được luôn ý. Còn cả ngày nó gáy thưa lắm ah ?(Mặc dù khi mua e đã nghe chủ nói là nó gáy cả ngày ah)
-3.Trong quá trình sang lồng vì nó không sang nên e đã dùng tay bắt 2 lần,có phải vì vậy mà khi không có người thì nó mới gáy khôg ah ? Nó đang gáy mà thấy người là tịt luôn các bác ah ?
-4.Đôi lúc nhìn nó như hoảng loạn đâm mặt vào lồng liên tục luôn ah,vậy làm sao cho nó không hoảng,hiền như lúc ở nhà chủ cũ nó được ah ?
-5.Cu e có thể huấn luyên được thành cu khách không ah ?(E nghe chủ cũ nói là nuôi non lên ah)
Kính mong các cụ có kinh nghiệm trả lời giúp em các câu hỏi trên ah,E xin chân thành cảm ơn và chúc các bác mạnh khỏe,chăm sóc chim tốt hơn ah.(*)(*)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Các cụ có kinh nghiệm vào giúp e tí ah,hihi

Không có bác nào giúp e tí ah

Chim mới về còn nhát, còn đâm đầu vào lồng mà. Ráng 1 thời gian nữa đi rồi nó gù cho điếc tai luôn. Hehe

Gáy thì em thấy việc bắt bằng tay không quan trọng lắm.
Em thì em dự là lạ nhà, lạ chuồng, lạ chủ nên em nó không gáy.
Chim nào cũng thế, mùa hè mát mẻ sớm tinh mơ là hót vang, sau có tý hơi người vào là nghỉ luôn.
Bác cứ thư thư vài tuần là em nó quen. Vài tháng là sẽ như nhà chủ cũ thôi.

Kiếm thêm em nữa nuôi cho có bạn thì nhanh gù nhanh gáy thôi mà treo lồng ngang mặt người cho nhanh thuần không khéo nhanh khiển đựoc

ban doi khoang 1t la e no gay lai a.con la cho con nao cha vay ban nen dung xa no ma huyet gio thuong thi no se mau quen ban thoi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên