Các cụ lớp chước cho e hỏi tý

Moi Choi Chim

Thành Viên
Điểm
6
Hôm nay e vừa đc cho 1 em chào mào , thấy người cho em bảo nuôi đc 3 năm lồng hót thì ok nhưng đi đấu thì ko đc , có tý thái độ thôi . em mang em nó về mà đứng cách 1met mà em nó nhẩy loạn lên ~X( nhưng em nó nhẩy ko bị cắm mặt đâu ạ . theo các cụ cho em hỏi đấy là do chim già rừng khó thuần hay như nào ạ . Em hỏi hơi lỉnh kỉnh #:-s nhưng các cụ nhìn nick em thì biết . Thanks

Ðề: Các cụ lớp chước cho e hỏi tý

Nói phét, 3 năm lồng đứng cách 1m vẫn nhẩy loạn lên thì đúng là nói phét. Chắc người cho bạn nói thế cho oai.

=)).cái này hay à nha,bạn này chém nhiệt phết,3 năm lồng.
1/bạn ý mua của ai con mào có tuổi lồng 2 năm 355 ngày,xong về đến hôm nay là 3 năm :))
2/bạn ý chém cho nó nhiệt đây mà,zời đang nóng mà cứ....

3 năm lồng mà đứng cách 1m vẫn nhẩy.
3 năm hay là 3 tháng vậy?

có đấy 3 năm lồng mà để ở sân thượng 1 tuần lên cho ăn cho uống 1 lần thì như vậy có gì lạ đâu
làm gì mà các bác phản ứng giữ vậy
cứ đem về treo cách mặt đất 1,5m chỗ người qua lại nhiều thì nhanh dạn thôi nhưng tạm thời em nó sẽ ít hót thôi mà

do cái nết con chim rùi bạn ơi.mình cũng từng có con như vậy.có con tập dần dc.nhưng có con cứ vậy hoài.

chim nuôi 3 năm lồng hay là lồng để 3 năm vậy bạn:d:d:d

3 năm lồng mà cho cũng thấy mệt mỏi rồi, lại còn dãy nữa, chém ác vào các bác ơi

kiểu này chắc chim chưa đến 3 tháng chứ đừng nói là 3 năm

con này chắc người cho bạn để trên sân thượng và không có người qua lại ... giờ bạn mang về nhà để gần người thì chả nhấy :))

chả hiểu chủ thớt muốn hỏi j`
muốn hỏi là 3 năm lồng mà sao vẫn nhảy
hay là ltn để nó ko nhảy
Chim 3 năm lồng nhảy thì ko thiếu,che 1/2 áo lồng đặt đất hoặc treo ngang mặt ng` chỗ đông ng` qua lại
Dần rồi nó sẽ quen.
Mất tầm 2 -->3 tháng là ít bạn à.
Mà đối với loại đấy thì đừng bao h bung hết áo lồng trừ khi mang đi dượt dãi.Mà điểm dượt dãi cũng phải ko ầm ĩ ko e nó sợ bay loạn xạ lên thì dượt cái j`...
Vài lời chia sẻ!

3 năm lồng mà vẫn nhảy thì thả cho em nó nhảy ngoài tự nhiên cho nó mát.

bình thường mà có e nết dữ khó thuần nuôi ở môi trường yên tĩnh,ít tiếp súc gần người thì 2 đến 3 năm vẫn nhẩy như thường.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên