các đại ca cho em hỏi chào mào có đạc diểm thế này là trống hay mái

namvannui

Thành Viên
Điểm
6
tình hình là chào mào em mua về có đạc diểm như sau
- đầu cân đối k nhó cũng k to
- có 10 lông đuôi ( lông đang mọc k biết hết chua ) cuối 3 lông cuối ớ cả 2 bên có 1 ít trắng
- hót wit wie wit , wit wie wit wie wit wie , wit wit wie lau lâu thì wit wit wit wit wie
hót nhanh
- khi nghe chìm ngoài hót em nó nháy lồng đòi ra, hót to, ác liệt hơn .
- cuối cùng là cảm ơn các bác giúp em:-":-@%-(

Ðề: các đại ca cho em hỏi chào mào có đạc diểm thế này là trống hay mái

Chim đã hót dài vậy là chim trống rồi.Chim mái kêu ngắn,lam sao ra kép được như vậy!

trống rồi bác ạ

nếu trống thì tốt quá cảm ơn mấy bác nhưng sao em thấy nó ít hít lám mà đa số khi hót chỉ hot wit wie wit thôi lâu lâu mới hót mấy cái kia mà mấy bác dụa vào gì mà nói nó là trống vậy chỉ cho em với ( đẻ em trau dồi kinh nghiem thêm )

ôi thôi, ở đâu chả có người chơi chim. Mái hay trống thì nó là biết ngay mà. ra được giọng như bạn kể thì là trống rồi, mình còn nuôi 1 con mấy tháng nay giờ mới nghe được giọng đấy, mà cũng chỉ nghe vớ vẩn thôi. phải kiên trì.

nuôi chim bổi nghe được nó hót là vui rồi. chúc vui vẻ.

nếu trống thì tốt quá cảm ơn mấy bác nhưng sao em thấy nó ít hít lám mà đa số khi hót chỉ hot wit wie wit thôi lâu lâu mới hót mấy cái kia mà mấy bác dụa vào gì mà nói nó là trống vậy chỉ cho em với ( đẻ em trau dồi kinh nghiem thêm )

ôi thôi, ở đâu chả có người chơi chim. Mái hay trống thì nó là biết ngay mà. ra được giọng như bạn kể thì là trống rồi, mình còn nuôi 1 con mấy tháng nay giờ mới nghe được giọng đấy, mà cũng chỉ nghe vớ vẩn thôi. phải kiên trì.

Chim gì cũng vậy, mới mua (bắt) về thì đều rất sợ và nhát người nên cần thời gian để chim hồi phục sức khỏe và quen dần với nơi ở mới, chủ mới.
Để thuần hóa chim bổi, các bạn có thể theo dõi thêm các bài viết có rất nhiều ở diễn đàn này, khi chim đã được thuần thì sẽ chẳng có lý do gì mà ko hót cả, thậm chí còn hót to, hót nhiều nữa là khác.

các cao thủ đã vào thế này thì chủ thớt yên tâm đc rùi đó

vâng em iên tâm rồi

chim trống 100% mình củng có 1 em giống gị h đang chuyển qua giọng rừng rồi...má chưa có 1 sợi lông đỏ

chim trống 100% mình củng có 1 em giống gị h đang chuyển qua giọng rừng rồi...má chưa có 1 sợi lông đỏ

giống con chào mào của mình, đang tròn giọng dần, chắc một năm là đẹp hiiiiii

chim trống bạn a? Đếm lông đuôi chào mào thì ko đúng đâu,vì chào mào mái và đực lông đuôi bằng nhau(e đếm rồi :-$)Bác nhìn lưỡi chào mào thì chuẩn luôn kết hợp nghe nó hót thì tốt wa.Chim đực nó có chấm đen ở cuối lưỡi (thành mảng)còn mái thì chấm thưa thớt,mờ nhạt hoặc ko có.:|ngoài ra nhìn con nào to con thì múc.hehe

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên