Các đại ca ơi giúp em vs :((

LinhKend

Thành Viên
Điểm
6
Tình hình là em mua dc em chào mào huế 2 năm rưỡi lồng của thằng anh.ở nhà gặp chim lạ là em nó xòe cách lên ché dọa nạt đấu hay lắm,em này thuần người lắm rồi,người vào gần là em nó cụp đuôi hót truyện,thò tay vào là em nó phi mổ tay ngay.
Nhưng ko hiểu sao em mang về nhà,em nó hót thì vẫn ác lắm,nhưng kề lồng thì em nó ko đấu,ko ché dọa gì cả,cứ đứng im ý.
Chắc là lý do em nó lạ chỗ,nhưng em ko hiểu em 2 năm rưỡi lồng rồi mà sao lại thế.
Các tiền bối chỉ em biết em phải làm sao bây giờ,làm sao để em nó ở đâu cũng như ở nhà hót đấu ché nạt dọa ầm ầm như ở nhà vậy các bác :(

Ðề: Các đại ca ơi giúp em vs :((

Theo mình thì bạn cứ chăm em nó đều tay 1 tháng nữa rồi thử kè lại sau

1 con chim hay muốn kè lồng đấu với chim khác thì phải có nhiều yếu tố.Con chào mào của bạn nếu đã có giọng hót rồi muốn đấu đc với chim khác thì phải cho đi dãi dượt để có thêm sự cọ sát.Sau một thời gian bạn sẽ thấy hiệu quả khác hơn trước nhiều đấy. Ai có kinh nghiệm gì hay hơn thì cùng góp ý thêm nhé.Thanks

1 con chim hay muốn kè lồng đấu với chim khác thì phải có nhiều yếu tố.Con chào mào của bạn nếu đã có giọng hót rồi muốn đấu đc với chim khác thì phải cho đi dãi dượt để có thêm sự cọ sát.Sau một thời gian bạn sẽ thấy hiệu quả khác hơn trước nhiều đấy. Ai có kinh nghiệm gì hay hơn thì cùng góp ý thêm nhé.Thanks

Chuẩn ko cừn chỉnh .. chim nó mới về nhà bạn lạ nc lạ cái .. mà lại có con nào mà cũ tuổi lồng tuổi rừng đều cao hơn cứ đè nó ầm ầm thì bố nó cũng chả giám hót ... cứ j chim 2 năm lồng là phải gặp con nào cũng chiến đâu !!!!!!!

Vi du ở nhà con này lại sợ con cũ ở nhà em,Nhưng mang xuống nhà cũ thì gặp em nào cũng chiến ché chét múa máy các kiểu.Theeo các bác bh em phải làm ntn để em nó chỗ nào cũng chiến vây

Vi du ở nhà con này lại sợ con cũ ở nhà em,Nhưng mang xuống nhà cũ thì gặp em nào cũng chiến ché chét múa máy các kiểu.Theeo các bác bh em phải làm ntn để em nó chỗ nào cũng chiến vây

mang trả lại chủ cũ là ok ngay...................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên