các mem kinh nghiệm xin chia sẻ về khuyên chân trắng và chân đen

ducbg

Thành Viên
Điểm
16
Mong mọi người chút chia sẻ về khuyên:
Ai cũng biết khuyên chân trắng là loại khuyên già nhưng xét về vấn đề đấu đá khi làm mồi và líu sẽ như thế nào?
Mong các lão thành chia sẻ cùng em!
Thân!

Ðề: các mem kinh nghiệm xin chia sẻ về khuyên chân trắng và chân đen

Không ai chịu chia sẻ giúp em ak?nản quá

Chào bạn, theo mình thì thế này, chim chân trắng nổi sừng là chim già nhưng cũng có 2 loại già, 1 là già ngoài và nuôi trong lồng từ bé nuôi lâu cũng thành già chân cũng trắng :D

Nói về chim bổi già ngoài trc, chim này chắc chắn là nhát hơn chim non hoặc bánh tẻ, nuôi 2-3 vụ vẫn giãy nhưng bù lại nếu bạn nghe líu thì tiếng líu dài và có sự đổi đảo nhiều hơn là chim nuôi non hoặc chim bánh tẻ ( cũng có 1 số ngoại lệ, nhưng thường là như thế). Chơi chim già nhiều khi hay gặp khó khăn ở chỗ chim sẽ lâu thuần, hay bị hoảng khi ở chỗ quá đông người trừ khi tuổi lồng cũng phải cao. Độ đấu đá cũng tùy chim, vì ko phải chú nào cũng là chim bản lĩnh như nhau, giống con người cũng có ng bản lĩnh, ng nhu nhược....

Chim non, và bánh tẻ nuôi lên, thường là loại điếc ko sợ súng, nuôi 1-2 vụ lông là thuần đét. Nhiều chú nuôi non hoặc bánh tẻ lên đấu rất tốt. Nhưng thường tiếng líu ngắn, cộc, it đổi đảo thích hợp cho việc thi cử hơn là nghe thư giãn :D

Chim chân đen thường là chim mới, it vụ hơn là chim chân trắng. Còn về độ đấu đá thì cũng tùy bạn ạ, còn tùy vào tay nuôi của chủ và bản lĩnh sẵn có của từng chú nữa.

Tại chưa hiểu rõ ý câu hỏi của bạn nên mình cũng hơi lan man chút. Ko bit câu trả lời có đúng với ý hỏi của bạn chưa. Mong ae vào đóng góp thêm ý kiến để tất cả mọi ng cùng tham khảo.

Thân!

Cám ơn bác.bác nói quá chuẩn rồi.bi giờ thì em đã hiểu..thanks bác nhiều!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên