Các pro bàn về vấn đề này tý :))

tienngoc789

Thành viên Mới
Điểm
1
Địa chỉ
Nghệ An
khuyên mùa này chuyện kinh khủng sao không thấy líu hả các bác :( Làm thế nào để cho khuyên nhanh líu trong giai đoạn này các bác nhỉ, em đang cho em khuyên nhà em ăn cám Thúy Tuấn không số :( có nên kick lên cám số 2 không ạ ???

Ðề: Các pro bàn về vấn đề này tý :))

mùa này lạnh lên khuyên rất ít líu, nếu là khuyên có tuổi lồng cao thì vẫn líu nhưng không được căng lắm. bạn cho ăn 0 số thì khó bật líu lắm trừ khi là em cực tố chất, nếu chim bạn lông lá đã xong có thể lên số 2 thúc lửa cho em nó mau líu hơn, chúc bạn có nhiều chú chim hay.

VK nhà mình thay xong lông lá rồi :) khuyên có tuổi lồng trên 1 năm. thúc lên cám số 2 như thế nào bạn có thể chỉ rõ hơn đc không :) có cần qua giai đoạn lên cám số 1 không ?

VK nhà mình thay xong lông lá rồi :) khuyên có tuổi lồng trên 1 năm. thúc lên cám số 2 như thế nào bạn có thể chỉ rõ hơn đc không :) có cần qua giai đoạn lên cám số 1 không ?
Bác lên luôn số 2 cũng được,vì chim đã có tuổi lồng và ăn cùng một cốt cám.

ko cần qua số 1 bác ạ, căn bản 0 số và số 1 đều là cám dưỡng cả, bác muốn chim căng lửa lên thẳng số 2 luôn ko vấn đề gì cả.

Mùa này cứ chăm dưỡng là tốt nhất bác ạ! Vì mùa này gió máy rồi hay bệnh tật, vì vậy việc dưỡng cho chú khuyên khỏe mạnh là rất cần thiết! Theo em thì cứ chăm tà tà thôi bác ạ, sang mùa nắng thì thúc vẫn chưa muộn! Thân

mình nuôi khuyên lâu rồi mà chưa con nào líu đc cả :(( giờ thấy nó líu chuyện thì muốn nghe nó líu quá :((

Mùa này thời tiết thất thường, khuyên khó bật líu hơn mùa hè.
Cụ chuyển sang dưỡng bằng cám tt1 đê, chim như của cụ dưỡng bằng cám 1 sẽ hợp lý hơn. Hôm nào trời đẹp thử mang em nó ra ngoài, mở hết áo rồi treo cao lên xem em nó có chịu mở mỏ ko.

Mùa này thời tiết thất thường, khuyên khó bật líu hơn mùa hè.
Cụ chuyển sang dưỡng bằng cám tt1 đê, chim như của cụ dưỡng bằng cám 1 sẽ hợp lý hơn. Hôm nào trời đẹp thử mang em nó ra ngoài, mở hết áo rồi treo cao lên xem em nó có chịu mở mỏ ko.

:)) Thanks bạn, tt1 và tt0 theo các bạn trên là cám dưỡng cả, giống nhau mà :p sao không kích lên tt2 cho nó mở mỏ luôn :p hi

:)) Thanks bạn, tt1 và tt0 theo các bạn trên là cám dưỡng cả, giống nhau mà :p sao không kích lên tt2 cho nó mở mỏ luôn :p hi
tt0, tt1 thì dưỡng chim đều được nhưng theo mình thì dưỡng bằng tt1 tốt hơn; tt0 dùng cho chim mới bẫy được phù hợp hơn. Chim của bạn đã chuyện đều tức là nó đã quen cám và môi trường nuôi nhốt, trong trường hợp này mình dùng tt1 thấy chim có vẻ căng hơn, con nào tố chất tốt có thể líu.
Nếu bạn dùng tt2 để chim mở mỏ thì cũng ok thôi nhưng mùa này với những chú chim chưa từng líu có thúc líu nó thì nó cũng dễ xịt, líu ko đều và để có chim líu bền thì dưỡng chim lâu lâu một chút sẽ tốt hơn; thúc líu sớm chim líu được một lúc lại thôi ko líu bền.

Mùa này thì hôm nào trời bừng nắng là líu kinh hoàng

tt0, tt1 thì dưỡng chim đều được nhưng theo mình thì dưỡng bằng tt1 tốt hơn; tt0 dùng cho chim mới bẫy được phù hợp hơn. Chim của bạn đã chuyện đều tức là nó đã quen cám và môi trường nuôi nhốt, trong trường hợp này mình dùng tt1 thấy chim có vẻ căng hơn, con nào tố chất tốt có thể líu.
Nếu bạn dùng tt2 để chim mở mỏ thì cũng ok thôi nhưng mùa này với những chú chim chưa từng líu có thúc líu nó thì nó cũng dễ xịt, líu ko đều và để có chim líu bền thì dưỡng chim lâu lâu một chút sẽ tốt hơn; thúc líu sớm chim líu được một lúc lại thôi ko líu bền.

mình sẽ thử lên tt1 xem em nó có chịu mở mỏ không :D cảm ơn bác nhá :)
<------ Bổ sung bài viết ------->
Mùa này thì hôm nào trời bừng nắng là líu kinh hoàng
mấy hôm nay trời nắng mà chỉ thấy em nó chuyện kinh hoàng :)) chưa thấy líu kinh hoàng :D

mùa này lạnh lên khuyên rất ít líu, nếu là khuyên có tuổi lồng cao thì vẫn líu nhưng không được căng lắm. bạn cho ăn 0 số thì khó bật líu lắm trừ khi là em cực tố chất, nếu chim bạn lông lá đã xong có thể lên số 2 thúc lửa cho em nó mau líu hơn, chúc bạn có nhiều chú chim hay.

đúng rồi con mình tuần trước líu như điên mấy nay lạnh cũng vậy ít líu đi nhưng gặp chim là song vào sức khỏe vẫn bt mặc dù ngày nào cũng mồi tươi

Trời lạnh thì nó vậy mà bác ơi,cứ chăm đều tay vào...

Trời lạnh thì nó vậy mà bác ơi,cứ chăm đều tay vào...mình chăm ngày 5 - 10 em sâu qui. tuần ăn hoa quả 2 lần ( cho cam chứ chuối vk nhà em không ăn ) chim em chim thuần thành nhát rồi giờ làm sao bác :(

mùa lạnh khuyên chơi không căng , nhưng nếu những con đúng mùa xong lông đợt 1 tháng vừa rồi , cho ăn đầy đủ thì có lạnh nó cũng sẽ líu như điên nhưng phải là những con có tố chất hay . còn nếu 1 mùa thì chưa chắc đã siêng líu đâu bạn phải cỡ 2 mùa thì mới vững vàng được

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên