Các pro chỉ giáo cho khuyên an dế như thế nào

votan2011

Thành Viên
Điểm
6
Mình mới tâp nuôi khuyên,cũng mới mua được em khuyên mộc về nuôi cũng được 2 tuần rồi.Hên cái là mua vê treo lồng lên cao là em nó líu luôn sướng quá.Chế độ ăn cho em nó thì mình đang cho ăn cám Việt Anh thường,hoa quả cho cách ngày,sâu ăn xen kẽ ngày kô ănn hoa quả.Mình định cho ăn thêm dế mà kô biết cho em nó ăn như thế nào,cắt nhỏ ra hay để nguyên con vì dế to quá.Nhờ các pro tư vấn dùm mình.Thanks các bác rất nhiều

Ðề: Các pro chỉ giáo cho khuyên an dế như thế nào

Muốn cho ăn dế đơn giản lắm bạn ạ! Bạn bắt tầm 2-3 con ra, bỏ đầu, bỏ chân nhỏ, bỏ càng, rồi lấy tăm xiên 2-3 con vào cái tăm sau đó cài vào nan chỗ gần cầu đứng đấy ạ, là em nó tự hút! Hoặc bạn mua rọ dế (bán ở cửa hàng chim) rồi cũng như trên và cho vào rọ là em nó tự hút! Hoặc mua cái xiên dế (cửa hàng chim cảnh có bán) về xiên tầm 2-3 con rồi cho vào lồng là ok! Thân!

Muốn cho ăn dế đơn giản lắm bạn ạ! Bạn bắt tầm 2-3 con ra, bỏ đầu, bỏ chân nhỏ, bỏ càng, rồi lấy tăm xiên 2-3 con vào cái tăm sau đó cài vào nan chỗ gần cầu đứng đấy ạ, là em nó tự hút! Hoặc bạn mua rọ dế (bán ở cửa hàng chim) rồi cũng như trên và cho vào rọ là em nó tự hút! Hoặc mua cái xiên dế (cửa hàng chim cảnh có bán) về xiên tầm 2-3 con rồi cho vào lồng là ok! Thân!

up cho bác này.vc ăn dế và châu chấu cũng tg tự như nhau.

chuyển sag tt 2 đi bạn ơi ......:))

chuyển sag tt 2 đi bạn ơi ......:))

Thanks các bác rất nhiều.Bạn cho mình hỏi nó chưa thuần lắm chuyển qua dùng cám kick giờ có được kô bạn.Mình thì định đợi em nó ổn định rồi mới chuyển qua cám kick

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên