các pro chỉ giáo

b00m

Thành Viên
Điểm
6
cách đây 1 tháng mình có mua 1 em khuyên mộc. khi mua nó bị cụt đuôi ( nhìn e này rất đầu gấu nên em mới xúc về). nhưng 1 tháng rồi vẫn chưa thấy nó lên lại. vậy xin hỏi có phải là lông đuôi nó bị gãy phía trong ko. làm sao để e nó lên đuôi lai. e xin cảm ơn

Ðề: các pro chỉ giáo

Bắt em nó ra coi còn cùi bị gãy sát phần đuôi thì nhổ luôn . Em nó sẽ ra lông đuôi đẹp trong tháng tới thôi .

Như bác Sơn Ca nói chuẩn đấy bạn ạ! Bắt ra xem có gẫy sát đuôi ko, sau đó nếu gẫy thì nhổ đi hết và thời gian này tăng cường hoa quả, đồ tươi, tắm táp nhiều thì em nó sẽ mọc đuôi ra nhanh thôi! Chúc bác có những con chim đẹp! Thân!

có có hoãn quá ko hót nữa ko 2 bác

Chắc chắn là bị hoảng rồi, nhưng nếu muốn chắc chắn thì bạn nên kiểm tra và xem xét kỹ, nếu con nào dạn thì hoảng 1 tý rồi thôi, còn con nào chưa dạn thì chắc mất 2-3 hôm đó bạn ạ! Thân!

e vừa bắt nó ra xem. thì thấy cái lông ống chồi ra. e nhổ thử 1 cái. thấy nó rất mềm. có phải là lông mới ko vậy bác cuti. cái đoạn ống ko thấy lông gì cả mà nó mềm mềm. bóp phát ra thấy lông tơ

Bác cứ nuôi bình thường vì chim mộc mà cần gì đẹp, bác lo mà thuần cho nó dạn trước đã, quan tâm gì mấy cái vấn để đấy, chủ yếu là kiếm được con chim ngon là ok rồi
Bác cứ lăng tăng bắt ra bắt vô làm hư chim hết

e vừa bắt nó ra xem. thì thấy cái lông ống chồi ra. e nhổ thử 1 cái. thấy nó rất mềm. có phải là lông mới ko vậy bác cuti. cái đoạn ống ko thấy lông gì cả mà nó mềm mềm. bóp phát ra thấy lông tơ

Ặc! Thế là bác nhổ mất lông máu của em nó rồi =))! Lông đấy là lông đang ra đuôi đấy bác ợ =))! Thân!

hjx thấy mềm mềm rồi mà bác còn nhổ. e chịu bác luôn. nhìn kiểu lông bị gẫy với lông đang ra mà bác k phân biệt được ah. e ý chắc sẽ mọc nhanh thôi. bác chăm tốt nhé.

e có bik đ.âu thấy vậy nhỏ 1 cái xem thế nào. thấy mềm mềm nên ko nhổ nữa.
cho e hỏi thêm vấn đề nữa. ở phần bụng chim cái phân lông màu xám ấy. nó có hơi nâu nâu nhìn kỹ mới thấy. liệu có phải khuyên nâu của tàu khựa ko. vì e thấy nó chuyện to hơn mấy kon kia

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên