các pro chỉ giúp e vs ạ

hanhnhi_1991

Thành viên Mới
Điểm
1
chẳng là mấy hôm trước e có bẫy được mấy con k, có con ăn cám ngay chắc bác nào bị sổng hoặc phóng sinh,trong đó có 1 e rất khác so vs các e còn lại đuôi nó lúc nào cũng xòe ra như cái quạt nan , ngày đầu e tưởng nó sợ e nên vậy nhưng 3 ngày rồi mà e nó vẫn vậy , e đã lấp kín để theo dõi nhưng ko thấy cái đuôi của e nó thu vào như các e khác, các bác cho e hỏi e đấy bị sao? có ảnh hưởng j tới sức khỏe của chim ko ạ? Thân !

Ðề: các pro chỉ giúp e vs ạ

Nếu lúc nào cũng xòe thì gọi là xòe cứng bác ạ! Chẳng ảnh hưởng gì đến sức khỏe của chim đâu mà ảnh hưởng đến sức khỏe của bác đấy ạ! Vì như thế bác sẽ phải chăm em nó kỹ hơn! Thân!

Nếu lúc nào cũng xòe thì gọi là xòe cứng bác ạ! Chẳng ảnh hưởng gì đến sức khỏe của chim đâu mà ảnh hưởng đến sức khỏe của bác đấy ạ! Vì như thế bác sẽ phải chăm em nó kỹ hơn! Thân!

sao lại phải chăm kĩ hơn ak bác cuti. gọi là xòe cứng là chim hay hon những chim khác ak bác

Bán thì pm cho mình vào số 0985 085 051 bạn nhé
Cho vào bộ siêu tập hihi thành 3 em xòe cứng nhihi

Bác chụp cái ảnh lên cho anh em phân tích kỹ càng cho. Có 3 khả năng:

Khả năng 1 :
Chim mộc hoảng, có con đuôi xòe như cái quạt mấy ngày, tắm xong cũng vẫn thế.
Khả năng 2:
Chim yếu, đuôi cũng xòe lớn để giữ thăng bằng khi bám vanh.
Khả năng 3 :
Mùa này hầu như chim đang thay lông, đặc biệt bác ngắm kỹ cái lông đuôi, nếu màu vẫn xơ xác chưa bóng, cái thò cái thụt, vạch tận đít ra xem còn lông máu đang ra không là biết em nó có tố chất xòe cứng hay không.
Bởi khi 1 số lông ống trong đuôi đang ra chưa hết, cái thò cái thụt thì hầu như con nào cũng có bản đuôi rất to, và cảm giác rằng xòe cứng.

Vì chưa nhìn thấy ảnh thực tế nên em chém theo lý thuyết thực tế tí cho vui vì em dính chưởng cứng nhiều rồi :p

bac lang tu hn fan tich chinh xac day.chim ban moi bay dc thi do e y hoang wa len no xoe ra 1 thoi jan sau e no on dinh ve tinh than ko hoang nua thi lai co lai nhu thuong.hoac e no dang thay long o fan duoi do thi nhin ban duoi to va day lai cu tuong xoe cung nhung do ko fai xoe cung.trc minh cung bat dc 1 dan k co 1 e duc canh luc nao cung xoa nhu canh ga tre va duoi luc nao cung xoe nhung minh nghi ko fai bo xoe cung.nhung e no co tat rat la kho chiu ko the nao thuan dc,lnao cung nhay ko co nguoi cung nhay trong long nhu dien keu cung it nua len chan fong sinh.vi e no nhay nhu the thi met su mat roi con dau nua ma keu voi chang hot!

làm cái pic thì các cao thủ mới thẩm dk vì lý thuyết ảnh và thực tế khác nhau nhiều

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên