các pro cho e hỏi tí

prynce9x

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là e mới chơi khuyên, được cho mấy con, trong đó có 1 con líu to, rõ ràng r, 1 con thì e thấy nó chuyện to hơn cả lúc líu ấy, cho e hỏi nó bị làm sao và cách chữa ạ, co phải là nó còn sợ nên k dám líu to k?

Ðề: các pro cho e hỏi tí

Có nhiều con đi chuyện rất to bạn ạ! Đó ko phải là bệnh đâu bạn nhé! Bạn chăm tốt thì em nó sẽ líu to thôi! Chúc bạn thành công! Thân!

Có nhiều con đi chuyện rất to bạn ạ! Đó ko phải là bệnh đâu bạn nhé! Bạn chăm tốt thì em nó sẽ líu to thôi! Chúc bạn thành công! Thân!

chăm tốt là chăm thế nào bác, thời tiết lạnh cho ăn, nghỉ dưỡng... thế nào
thời tiết nóng thì thế nào?

Chế độ ăn uống?
Thành phần dinh dưỡng trong thức ăn khuyên?
Trùm áo lồng?
Phơi nắng?
Tắm cho chim?
Thời gian ngủ nghỉ?
...

Chăm tốt tức là chăm đều tay!
-Cám bã phải đều, thời tiết lạnh tắm nước chỗ kín gió, cho đi ngủ sớm ( 5h chiều), sáng treo chỗ khuất gió, đánh rửa và vệ sinh cầu cóng 1 tuần/ 1 lần!
- Thời tiết nóng tắm nắng sáng 9h sáng ( tắm 15-20p), tắm xong treo chỗ mát. Chiều 3-4h cho tắm nước rồi treo chỗ mát, tối 6-7h cho đi ngủ!
- Dinh dưỡng thì bổ xung thêm hoa quả như táo tầu, chuối, cam, dế, sâu quy, sâu chít, cào cào và châu chấu!
Còn việc đúng giờ hay ko là tùy time mà bạn đưa ra thôi! Mỗi người có 1 cách tắm và phơi nắng riêng nên cũng khó nói lắm bác ợ! Em chỉ hay làm thế nên tư vấn bác thế! Thân!

đó không phải là líu rùi bác ui, líu chắc chắn phải to hơn chuyện chứ.

Khuyên:chim khuyên chuyện và líu là 2 thời kì khác nhau,còn nữa bạn phải phân biệt rõ chim líu và líu ríu.Khuyên líu là thời kì sung sức nhất của chim trống trưởng thành,tiếng to đanh và rõ ràng được kéo dài từ 2 đến 6 hoặc hơn thì mới gọi là chim líu bạn à.

Thế nó cứ kêu chiếp chiếp như gà thì vào thời kì nào

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên