các pro cho em hỏi tại sao khuyên em đã căng mà chưa líu ạ

secretnoy.hvtc

Thành Viên
Điểm
16
các bác ơi. bạn cho mình hỏi là làm sao để một em vành khuyên líu ạ. mình hiện tại có nuôi 4 em. mình cảm giác chim đều căng ( vì mình thấy chim cứ đứng yên vẫy cánh liên tục) mình nên để chim một mình hay để cùng chỗ với mấy em chim khuyên khác ạ

Ðề: các pro cho em hỏi tại sao khuyên em đã căng mà chưa líu ạ

một vài dấu hiệu nhận biết chim căng... mắt lồi má bống lông ôm sát đồng tử thu hẹp lại bé tí....... thời kỳ này chim ăn rất ít phân có 2 màu trắng và nâu cục khô cảm giác khi vs lồng có thể giũ hết ra đc

các bác ơi. bạn cho mình hỏi là làm sao để một em vành khuyên líu ạ. mình hiện tại có nuôi 4 em. mình cảm giác chim đều căng ( vì mình thấy chim cứ đứng yên vẫy cánh liên tục) mình nên để chim một mình hay để cùng chỗ với mấy em chim khuyên khác ạ
Chim căng nó sẽ gọi gắt nhiều, nếu chim căng bạn nên đẩy cám số 3 và treo tách nhau, ít nhất 7-10 mét và ko đc nhìn thấy nhau, nếu chim mộc thì treo ở chỗ vắng người qua lại

Chim căng nó sẽ gọi gắt nhiều, nếu chim căng bạn nên đẩy cám số 3 và treo tách nhau, ít nhất 7-10 mét và ko đc nhìn thấy nhau, nếu chim mộc thì treo ở chỗ vắng người qua lại
vâng em cảm ơn bác a. em thấy em có mấy em khuyên nó gọi thì thôi rồi. điếc cả tai. có một em em treo ở dưới thấp.. hôm nay thấy bập bẹliu.. mà em cũng không biết là có phải líu không ak. em thấy nó vẫy cánh liên tục và kêu liên tục ây ạ. còn cứ để gần thì tụi nó lại chuyện rúc rích thi thoảng thấy chim ở ngoài kêu thì mới kêu ạ

Bạn cứ treo tách ra ko nhìn thấy nhau và treo cao. đảm bảo líu luôn (lưu ý: treo chỗ vắng người)

bạn đang cho chim ăn cám gì.? nếu vẫn chưa biết khuyên líu như thế nào thì bạn lên mạng tham khảo nhé, bạn nên treo chim chỗ cao và vắng người và tách ra bọn nó ra thì bọn nó nhanh líu thôi,, bạn có thể kích líu bằng cách cho nghe tiếng khuyên mái hoặc tiếng máy sáy tóc thì nó bị kích thích sẽ nhanh líu thôi.chúc bạn sớm có giàn khuyên líu

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên