Các Pro Ơi Giúp Em .Chào MÀO BỊ NGOÁI

Duong

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là e có mua đc 1 e má trắng nhưng về đến nhà thỳ phát hiện e này bị ngoái.Vậy các pro có cách gì chữa trị hiệu quả chỉ giùm e với
thanks

Ðề: Các Pro Ơi Giúp Em .Chào MÀO BỊ NGOÁI

hình như là dùng 2 cầu song song 1 thời gian :D

e này tinh thần cảnh giác tốt đấy.bác sắm cho e cái gương để soi đỡ phải ngoái ạ :D

e này tinh thần cảnh giác tốt đấy.bác sắm cho e cái gương để soi đỡ phải ngoái ạ :D

cách này liệu có đc k.vì e này là bổi má trắng nên còn tung lồng ác lắm.nhưng hễ thấy người nó mới ngoái

bạn chẻ cái que ra rồi nẹp cổ nó lại nhé..hjhj chém thôi.
chùm nóc lồng 1 thời gian xem sao!

em cũng có 1 con má trắng hồi mới mua về thì rất bình thường chỉ nhảy nhót thôi ,nhưng 3-4 hôm nay mới bắt đầu ngoái ,mặc dù đã trùm áo lồng che cả nóc chỉ hở ra ở phía cửa lồng ,nhưng mỗi lần đến gần là nó nhảy bám vào vào nan phía trên cái cửa xong ngửa cổ ra đằng sau rồi xoay 360 độ :|

Nếu e này mới ngoái it hum thi trc tiên đầu tư 1 cí lồng vuông hoặc lồng tròn nóc bằng (cỡ 3 vanh) nhốt đã. Chuẩn bị 3 cầu, 2 cầu // cao cách nóc 8-10cm , cầu còn lại lắp vị tri như cầu chính. Nữa là tủ áo lồng kín mở hé khoảng 4-5 nan ( kiểu như ko cài áo lồng ý ) huớng về fía có ít nguời qua lại, để đất chỗ yên tĩnh đc thì tốt( mau thuần hơn treo cao). Lâu dần chim có biểu hiện khá hơn thì hé mở rộng hơn. Còn nếu bạn vội ép dạn, muốn ngắm e nó thi nó còn nhát chắc chắn bị ngoái lâu đấy. Lúc này đừng hy vọng chim có bộ đẹp nhé. Chúc thành công !

Chim bị ngoái khó chữa lắm hiz hiz . Kiếm em khác nuôi thôi.Thân

mình thấy bị ngoái chủ yếu là do cầu đậu. mình thường để cầu đậ trên dưới vuông góc với nhau như vậy sẽ hạn chế đc. chúc vui vẻ hen!

mình có dùng cầu phụ vuông góc với cầu chính nhưng nó cứ bám ở gần cửa ngoái vài vòng xong lại bay sang đậu vào cầu phụ :| chỉ khi nào ăn với uống nó mới đậu cầu chính :|

Má trắng mà mới mua về nữa biết tương lai ra sao bạn, nó ngoái nhìn tức lắm, mình nói thật lòng bạn nên thả đi kiếm con khác. Má trắng mới mua về nuôi đã cực rồi thêm cái tật ngoái nữa, thôi... đừn ráng mất thời gian và công sực thôi, để thời gian đó chăm đc vài em khác.

mình cũng có 1chú nuôi 2năm lồng ngoái khung luân .cũng chữa nhiều cách rùi mà vẫn chứng nào tật ấy. nghĩ mãi hay là :cắt cành ;cưa gốc ;buộc cẳng thả ra sân 1thời gian xem sao? ý các cụ thế nào[-(

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên