các tiền bối cho em hỏi về cám TT2 cho khuyên bổi

hoang88

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình em mới tập toẹ nuôi vành khuyên.. em cũng đã mua vài con khuyên mộc về nuôi để chọn thì có 1 em đang còn nhát mà em cho ăn TT2 thì có chuyện và líu.. chuyện thì hầu như cả ngày cứ treo hơi cao là chuyện.. e đang thắc mắc là chim mới bẫy về thì e cho ăn TT2 thì có ảnh hưởng gì đến chim không ạ ?

Ðề: các tiền bối cho em hỏi về cám TT2 cho khuyên bổi

Khuyên mới nuôi nên cho ăn tt0 độ 2 tháng, rồi lên tt1 độ 3 tháng; rồi tùy tình trạng chim thuần hay nhảy phân nát hay khô mới lên tt2.
Dùng tt2 ngay chim lên lửa nhưng chim sẽ ko bền; có thể chỉ sau một tháng là rụng lông, vỡ họa.

e nghĩ chắc nó đang còn lửa rừng :( và bây giờ đổi cám xuống tt0 thì có đổi như thế nào vậy bác :) trộn đều dần dần hay làm phát cho ăn mỗi TT0 luôn :D

e nghĩ chắc nó đang còn lửa rừng :( và bây giờ đổi cám xuống tt0 thì có đổi như thế nào vậy bác :) trộn đều dần dần hay làm phát cho ăn mỗi TT0 luôn :D
Cho ăn luôn số 0 được bạn ah............:D

Khuyên mới nuôi nên cho ăn tt0 độ 2 tháng, rồi lên tt1 độ 3 tháng; rồi tùy tình trạng chim thuần hay nhảy phân nát hay khô mới lên tt2.
Dùng tt2 ngay chim lên lửa nhưng chim sẽ ko bền; có thể chỉ sau một tháng là rụng lông, vỡ họa.
Khi thay đổi cám kể cả lên số hay giảm số mình thường ko trộn cám mà thay luôn; nhưng trong thời gian mới đổi cám khoảng 3-4 ngày đầu trong lồng luôn có hoa quả dư thừa cho bọn nó ăn; sau đó hoa quả có thể thất thường cũng được.

ok em cám ơn các bác :D hôm nay e cho 1 cóng cám số 0 với 1 ít chuối + dưa chuột rồi. mà chim em k thấy ăn hoa quả :(

không ăn hoa quả thì chú bé này có vẻ lạ :))

mình cho chuối + dưa chuột nó chả thèm mổ phát nào :(( không biết thằng chủ tiệm chim vào cám cho nó thế nào :D ah cho mình hỏi luôn sao thấy lồng khuyên ai cũng bố trí nhiều cóng thế nhỉ :D

mình cho chuối + dưa chuột nó chả thèm mổ phát nào :(( không biết thằng chủ tiệm chim vào cám cho nó thế nào :D ah cho mình hỏi luôn sao thấy lồng khuyên ai cũng bố trí nhiều cóng thế nhỉ :D
Thử cho ăn cà chua , cà rốt luộc với cam xem

thông thường là có 5 cóng. 2 cóng cám, 1 cóng mật ong, 2 cóng nước( hoặc dùng ống nước thủy tinh thì để 1 cóng sâu) .nếu bạn nuôi ít khuyên thì mình khuyên bạn nên dùng cám vàng Tuấn cóng pha với Thúy Tuấn số 1 ( theo tỉ lệ từng giai đoạn) .mình dùng Thúy Tuấn cũng lâu nên biết cám nó như thế nào. nên mình mới chuyển sang dùng Tuấn Cóng,.nếu biết cách điều hoa quả và sâu ,dế ,cào cào non thì dùng Tuấn Cóng cho bạn kết quả hài lòng,.chúc bạn sớm có được những chú chim hay,

- Bình thường bạn , mấy ngày đầu sẽ rụng họa tý bạn cố gắng cứ cho ăn thúy tuấn 2 + tắm 1 lần 1 ngày ăn thêm dế là đc - Cám thúy tuấn số 2 là cám dưỡng chim thích hợp nuôi ở nhà bạn yên tâm mà dùm nhé mình đã dùm cám này 1 năm rồi . Chim ra lông đẹp và khỏe mạnh lanh lẹ và líu nhìu nữa

Mới mang về cho ăn TT2 cũng được vì em nó bộc lộ tố chất. Được nghe giọng líu thấy hay thì nuôi tiếp ko hay thì thôi. Nhưng chắc chắn một điều là thời gian nữa là thay lông lại phải hạ cám chăm lại từ đầu

cho ăn cám ko số cho đứng lồng đã rồi hãy đung tt2 nghe líu ......đôi lời góp ý
cho xin cái thanhk

Xem con chim nó có tố chất hay thì hả tính theo kểu nuôi bền, còn chim chả ra gì thì nghe líu xong thả....:))

mình bẫy dc cho ăn luôn tt2tùy con nhanh thì 3 hôm líu lâu thì 1 tháng
chả vấn đề j` cả vì chim đã có lửa sẵn rồi, cám tt2 là cám để lên lửa nên ko có vấn đề
cho ăn tt1 lâu mới lĩu, đến lúc líu gặp ngay con chả hay thì chán chim luôn

up cho các bác bán tốt hàng hóa

buôn bán gì đâu mà up :)) nhưng mà như thế nào thì có tố chất vậy các bác :( e thấy chim e có líu nhưng có vẻ líu k đc dài âm với nhiều mỏ hay sao ấy :(( chắc phải thả thôi :(

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên