các tiền bối dạy em cách làm cho khuyên líu

moktk.vn

Thành viên Mới
Điểm
1
e có 1 em khuyên giọng khỏe nhưng là khuyên bẫy đã thuần nhưng khổ cái nó chỉ bắn chiu chiu vài tiếng gọi con nhà bên chứ ko líu đc các tiền bối có kinh nghiệm dạy e cách làm cho em nó líu vs e xin cảm ơn. . . . .

Ðề: các tiền bối dạy em cách làm cho khuyên líu

nếu chim đực thì cụ cứ phang TC vàng và hoa quả mồi tươi , tắm tát đều tay là vài bữa e nó líu ầm ầm ngay ấy mà

TC là gì hả bạn. . . . . . . . . . .. .

a ơi ở thái bình e ko có loại nè a ak e cho nó ăn tuấn thúy đc ko . . .

Muốn chim líu thì phải chăm đều tay, thêm nữa bạn phải chăm sóc đúng quy trình bạn ạ! Thân!

để có 1 con khuyên líu. cần chuẩn bị như sau.1 : là phải có tâm huyết với khuyên
2 : phải có lòng kiên trì ( đừng thấy chưa líu mà nản)
3 : phải có máu liều ( đừng nghe thằng khác nói mà làm mình sợ ko dám áp dụng )
4 : chăm học hỏi kinh nghiệm từ người đi trước và áp dụng vào con của mình
5 : mới nuôi thì chưa có kinh nghiệm để cho khuyên líu đâu, ít phải nuôi vài tháng--> 1 năm thì mới nắm rõ tập tính và sinh lí con khuyên đó. từ đó rút ra kinh nghiệm để nuôi tốt hơn
6 : chịu khó lôi chim khuyên ra làm thí nghiệm để lấy kinh nghiệm bản thân mà áp dụng với con khác.
7 : mùa này là mùa đông rét, khuyên nó ko căng đâu
8 : cái này quan trọng nhất nhé, nếu các bước trên mà ko thành công thì mua 1 con khuyên líu mà nuôi

mùa này lạnh chim chưa líu bjo thì đừng nghĩ đến cho e nó líu làm j.jo bạn chỉ lên thuần và chăm sóc tốt e nó thôi.sang tháng 3 dương lịch thì cho ăn tc vàng và chăm đều tay thì e nó líu

hôm nay khuyên của em ăn cám ba vì + trứng + mồi tươi mà đã líu nhấm nhẳng giữa trời đông rét

a ơi ở thái bình e ko có loại nè a ak e cho nó ăn tuấn thúy đc ko . . .
Thúy Tuấn vẫn líu bt thường bạn ạ. Như bác các bác trên đã nói đấy. Phải điều độ, đều tay, kiên trì bạn nhé kiên trì thì cái gì cũng có :D

"dục tốc bất đạt"..............

=)) mình cũm ghét bác nào nói câu nuôi chim thì phải đều tay mà chả cho cái vidu gì =))cứ toàn nói thì dễ làm thì khó thôi
ai chả vậy mới chơi khuyên thì cứ cái gì cũng muốn hỏi và muốn biết :))
nhưng mà ai tốt thì người ta mới chia sẻ thôi còn lại phần lớn là do tự áp dụng với con khuyên của mình
- mình mới chơi khuyên được có 1 tháng thôi nhưng mà rút ra đước 1 điều là : chim rất rễ trúng gió vào mùa đông ntn , nên các bạn chú ý khi chim có hiện tượng xù lông lâu thì nên có biện pháp phòng cho chắc như hoà B1 vào cóng nước , bôi dầu gió vào áo lồng rồi để nơi ấm áp hơn

=)) mình cũm ghét bác nào nói câu nuôi chim thì phải đều tay mà chả cho cái vidu gì =))cứ toàn nói thì dễ làm thì khó thôi
ai chả vậy mới chơi khuyên thì cứ cái gì cũng muốn hỏi và muốn biết :))
nhưng mà ai tốt thì người ta mới chia sẻ thôi còn lại phần lớn là do tự áp dụng với con khuyên của mình
- mình mới chơi khuyên được có 1 tháng thôi nhưng mà rút ra đước 1 điều là : chim rất rễ trúng gió vào mùa đông ntn , nên các bạn chú ý khi chim có hiện tượng xù lông lâu thì nên có biện pháp phòng cho chắc như hoà B1 vào cóng nước , bôi dầu gió vào áo lồng rồi để nơi ấm áp hơn
chăm đều tay tức là chăm theo một chế độ xuyên suốt nhất định đó bạn,còn thay đổi cám hoặc ngưng trái cây,ngưng mồi tươi đột ngột thì con chim sẽ khó chịu trong người và ko chơi căng đc.có nhiều bạn mua chim thuộc của ng ta nuôi sẵn về chơi nhưng chỉ một thời gian là chim bỏ líu là do thay đổi cách chăm sóc (ko đều tay) đó bạn :)

nếu bạn mua 1 con k líu rồi của ng khác nuôi về sẽ ko bao h cảm nhận đk cái niềm vui nuôi đk k líu = bác nuôi 1 con mộc lên đến lúc líu, niềm vui đấy ko tả đk đâu bạn ak, chưa nói đến bạn nuôi từ lúc chưa líu > líu bạn sẽ hiểu con k của bạn hơn , hiểu tính cách sở thích của nó sẽ giúp bạn dễ điều chim theo ý mình hơn, chia sẻ của e ko phải mong bác bỏ qua, vì e cũng chỉ amater thôi ạ.Thân !

nếu bạn mua 1 con k líu rồi của ng khác nuôi về sẽ ko bao h cảm nhận đk cái niềm vui nuôi đk k líu = bác nuôi 1 con mộc lên đến lúc líu, niềm vui đấy ko tả đk đâu bạn ak, chưa nói đến bạn nuôi từ lúc chưa líu > líu bạn sẽ hiểu con k của bạn hơn , hiểu tính cách sở thích của nó sẽ giúp bạn dễ điều chim theo ý mình hơn, chia sẻ của e ko phải mong bác bỏ qua, vì e cũng chỉ amater thôi ạ.Thân !
Minh moi nuoi khuyen vua roi nho ku e choc ho may con moc ve nuoi dc hon thang thay no Chuyện ma mung nhu me ve chợ ý. Thế nên vua roi lai tóng cam manh hon vao con thi rung hoa con thi rung long nhin ma buon qua ko biet bao gio moi co dc cai cam giac nghe khuyen cua minh nuoi tu mộc len no liu nua,nhung giu sao cung thx bac 1phat vi nhung chia se cua ban

mình thì chỉ chia sẻ cách chăm chim của mình hiện tại nhé:
hiện tại đang ăn cám tuấn cóng vàng,sợ nó nóng quá nên mồi tươi liên tục,ngày nào cũng
4 dế cắt đýt,2 ngày 1 táo,cam,nho,cà chua.
1 ngày tắm 1 lần,trời lạnh mưa gió hiện tại ở hà nội bây h thì nghỉ tắm.
ko dám cho ăn sâu sợ nóng quá

Em cũng đang gặp phải vấn đề này ........

bác đang cho ăn cám gì ??? chế độ nuôi ra sao ???.nếu bác nuôi cám nhạt đại loại là cám nuôi líu thường tức là không công kích thi thố gì thì hàng ngày bác cắm táo bở hoặc chuối gòong không chín quá về chế độ hoa quả, còn chế độ mồi tươi thì bác chăm sâu ngày 5 con. chế độ tắm thì cách ngày tắm 1 lần. nếu nuôi nhiều cá thể trong 1 nhà thì nên tách mặt nhau, treo cao. em nó sẽ sớm mở mỏ thôi. chúc bác thành công

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên