Các tiên sinh cho em hỏi về cu gáy đánh lưới

sẻ bụi đen

Thành Viên
Điểm
16
Hiện em đang phải đau đầu vì 2 em CG đánh lưới nuôi lâu mà vẫn ko gáy, khi em mua 3 con đầu thì về chỉ có 1 em gáy còn 2 em kia thì tối ngày chỉ cục cục ( co bóp phần cổ họng) đã 6 tháng. Các bác cho em hỏi làm thế nào để chữa tật đó? Có phải phần lớn CG đánh lưới thì toàn là những con dở ko các bác?

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Các tiên sinh cho em hỏi về cu gáy đánh lưới

Tùy thôi bạn ah có thể 2 e ấy là cu non nên lâu nổi nhưng đã chơi cu gáy thì phải kiên trì bạn ah

Hiện em đang phải đau đầu vì 2 em CG đánh lưới nuôi lâu mà vẫn ko gáy, khi em mua 3 con đầu thì về chỉ có 1 em gáy còn 2 em kia thì tối ngày chỉ cục cục ( co bóp phần cổ họng) đã 6 tháng. Các bác cho em hỏi làm thế nào để chữa tật đó? Có phải phần lớn CG đánh lưới thì toàn là những con dở ko các bác?

Chào bác!

Biết rằng nuôi cu gáy thì không thể đốt cháy giai đoạn được nhưng theo em, đã 6 tháng mà không mở mỏ + với ngoại hình không có gì đặc biệt thì nên chuyển hộ khẩu hoặc phóng sinh để dành thời gian và không gian cho thành viên mới thôi bác ạ.

Như bác VẠN LINH nói đó nếu không có gì đặc biệt thì nên bỏ. Còn chim cu thì không phải cứ chim đánh lưới thì không hay. Nhưng nhìn chung những con bị bẫy lứi thì toàn là chim non tầm 1 mùa có con chưa nổi 1 mùa chim cho nên chúng sẽ gáy chậm hơn những con già 2-3 mùa. Ngoài ra nếu nhà bạn có 1-2 em chim đã nổi và gáy nhiều thì khi có những con chim mộc mới về bạn nên để chúng cách xa chim cũ để chúng không bị ĐÈ.
-Nói có thể bạn không tin như nhà tôi đây chim chủ yếu do tôi đi bẫy đấu = lụp đơn về nhưng cũng có những con nuôi 6 tháng không mở mỏ 1 câu nào thậm chí cả dàn chim nhà tôi cả ngày không có con nào gáy nhiều anh em đến chơi cứ thắc mắc tại sao chim nhà bác lười gáy thế. Vậy theo bạn tôi trả lời thế nào?
-Tôi cứ cho mượn luôn con chim mang về nhà nếu trong 1 tuần nó không mở mồm và gáy suốt cả ngày thì tôi cứ cho không con chim + thêm đến thích con nào cứ mang về con đó.
-Tại sao lại vậy? vì không gian nhà tôi chật nhưng có tới 30 lồng chim treo khắp nhà mà trong nhà không phải chỗ nào cũng có thể treo chim cho nên chúng nó nhìn mặt nhau suốt, con nọ sợ con kia cho nên ko gáy hoặ gáy rất khiêm tốn, nhưng đến khi 1 mình 1 nhà hoặc sang chỗ khác nó sẽ gáy với hết nõi bực dọc đề nến bấy lâu.
-Có vài dòng chia sẻ từ thực tế hoàn cảnh của mình. Chúc bạn vui vẻ.

Bác Hà nói hay thật, quả là sju sư phụ!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên