? cách bẫy chim khuyên líu ở rừng

hatlinhtinh

Thành Viên
Điểm
16
- Anh em có kinh nghiệm bẫy khuyên líu ở rừng rùi thì chỉ giáo mình với mình cũng ở trên rừng nhưng khuyên líu trên cao chứ ko chịu xún đấu em đã cho chim mồi líu nhưng vẫn thất bậy chỉ bẫy được những em chưa líu

Ðề: ? cách bẫy chim khuyên líu ở rừng

những con líu hay thường đi 1 mình, đậu trên cành cây cao mà líu. Tất nhiên con gì chả tham ăn, lúc đói thì thôi rồi, sáng sớm, leo lên cành cây cao, treo bẩy lên dắt cam thơm, trái thật thơm, sáng sớm nó còn đói thì bẩy đc thôi

những con líu hay thường đi 1 mình, đậu trên cành cây cao mà líu. Tất nhiên con gì chả tham ăn, lúc đói thì thôi rồi, sáng sớm, leo lên cành cây cao, treo bẩy lên dắt cam thơm, trái thật thơm, sáng sớm nó còn đói thì bẩy đc thôi
Làm như bác khéo lại được con bánh tẻ ham ăn cũng nên =D>=D>=D>=D>=D>

Lấy khuyên mái bỏ vào lụp là hạ nó ngay !

5h sáng nó đã líu đi kiếm mồi rồi cây cao quá treo ko tới được cây cao = nhà 4 tần mà

bạn ở đâu đấy............dùng fai khuyên mái kêu thì pat 1.../

minh đã dùng file khuyên mái dụ rồi hihihi nhưng ko xún

chặt cây đi bạn ak lấy tiền ấy mà mua mấy em khuyên

Chuẩn luôn , mình cũng vận dụng cách này mới bẫy đc 1 em khuyên líu hay mà
<------ Bổ sung bài viết ------->
5h sáng nó đã líu đi kiếm mồi rồi cây cao quá treo ko tới được cây cao = nhà 4 tần mà
kém thông minh quá , dùng dây mà buộc vào hòn đá rồi lăng lên cây, rồi buộc lồng bẫy vào dây mà kéo lên

Treo cao nhưng phải chọn thế, phải chọn chỗ thuận lợi để em nó đứng líu đấu, chứ treo trơ chọi ra đấy cũng chả ăn thua đâu. nhiều khi mất khá nhiều thời gian mới nhảy vào đánh. Đầy con líu đấu một hồi rồi còn bỏ đi. Nói chung cũng khá mất công bạn ạ

Câu hỏi của bác khá nhạy cảm nên anh em đã từng bẫy rừng khó có thể chia sẻ với bác.Cách tốt nhất để học được cái chiêu bẫy rừng, bác nên làm quen và đi cùng nhóm bẫy vài hôm là biết ngay thôi ạ.

dung la chim hay toan dau tit ngon cay cao . 5h sang da liu roi` . 2 con khuyen cua minh` va~ manh. ma no ko chiu xuong' .... no liu hay qua troi`

em đây cũng vậy. Gần nhà e có 1 con chuyên đưng trên ngọn cây phượng líu mà không kàm gì được nó.Từ khi em để ý thì đến giờ là 3 năm rồi. Năm kia tình cờ e bắt được ổ 3 con non của nó, nó vào tận trong nhà mớm mồi cho con nhưng e ko bắt, đến 3 ngày sau khi em cố tình không cho nó mớm cho con nữa thì mới phát hiện nó hay đướng trên ngọn tre chỗ tổ líu hặc đứng trên ngọn cây phượng líu, mỗi 1 mỏ líu rất dài. Từ đó đến nay năm nào em cùng dình mò bẫy nó mà ko được, Cách đây 1 tuần cũng tình cờ e lại phát hiện nó làm tổ gần chỗ lần trước có 3 trứng tưởng lần này ăn chắc vì khi nó nuôi con bấy rất dễ, niềm vui chưa chọn vẹn thì ngay chiều hôm ấy có cơn giông ập xuống hôm sau nên xem thì không còn 1 trứng nào, buồn thật em chỉ định bắt con bố thôi ko có ý định bắt cả tổ con. ( Các bác lưu ý ko có chuyện chim bố mẹ cắp trứng đi khi bị động đâu nhé việc này em rất có kinh nghiệm, chim khuyên thì ko nhưng chòe than thì năm nào em cũng bắt được vài ổ do tự mình thiết kế tổ cho nó đẻ rất hiệu quả nha khi nào chia sẻ với anh em.)

em đây cũng vậy. Gần nhà e có 1 con chuyên đưng trên ngọn cây phượng líu mà không kàm gì được nó.Từ khi em để ý thì đến giờ là 3 năm rồi. Năm kia tình cờ e bắt được ổ 3 con non của nó, nó vào tận trong nhà mớm mồi cho con nhưng e ko bắt, đến 3 ngày sau khi em cố tình không cho nó mớm cho con nữa thì mới phát hiện nó hay đướng trên ngọn tre chỗ tổ líu hặc đứng trên ngọn cây phượng líu, mỗi 1 mỏ líu rất dài. Từ đó đến nay năm nào em cùng dình mò bẫy nó mà ko được, Cách đây 1 tuần cũng tình cờ e lại phát hiện nó làm tổ gần chỗ lần trước có 3 trứng tưởng lần này ăn chắc vì khi nó nuôi con bấy rất dễ, niềm vui chưa chọn vẹn thì ngay chiều hôm ấy có cơn giông ập xuống hôm sau nên xem thì không còn 1 trứng nào, buồn thật em chỉ định bắt con bố thôi ko có ý định bắt cả tổ con. ( Các bác lưu ý ko có chuyện chim bố mẹ cắp trứng đi khi bị động đâu nhé việc này em rất có kinh nghiệm, chim khuyên thì ko nhưng chòe than thì năm nào em cũng bắt được vài ổ do tự mình thiết kế tổ cho nó đẻ rất hiệu quả nha khi nào chia sẻ với anh em.)
bạn ơi mình làm tổ cho chòe than như thế nào có thể chia sẻ với mình đc ko?gần nhà mình có nhiều cặp chim bố mẹ lắm,tìm cách bẫy mà tuần nay rồi ko đc,mong bạn chia sẻ cho mình để mình có thể kiếm vài e non nuôi cho vui vẻ đc ko ạ,cảm ơn bạn nhiều

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên