cách chọn mi mái như thế nào vậy các bác ơi ???

trungts

Thành Viên
Điểm
6
báo cáo các bác. e đi nhờ mãi mới tuyển được 3 em mi - (mới sang nay thôi) muốn cưới cho các e ấy 1 con vợ chân dài nhưng không biết chọn. nên nhờ các bác chỉ giúp e.

Thank các bác nhiều !!!

Ðề: cách chọn mi mái như thế nào vậy các bác ơi ???

chọn con mái đẹp? phải là một con mái có tiêu chuẩn gần giống chim đực. và đănc biệt là tiêng chùy trong veo không trầm quá ko cao quá! mà lại truyền cảm đối với con đực. ở đây mình chỉ nói sơ qua thôi con tiêu chí để chon một con mái thì nói dàu dòng lắm.

vâng - thế thì chọn một e HM mái cũng khó quá bác nhỉ. Thank bác nhé
<------ Bổ sung bài viết ------->
chọn con mái đẹp? phải là một con mái có tiêu chuẩn gần giống chim đực. và đănc biệt là tiêng chùy trong veo không trầm quá ko cao quá! mà lại truyền cảm đối với con đực. ở đây mình chỉ nói sơ qua thôi con tiêu chí để chon một con mái thì nói dàu dòng lắm.

nhưng bác ơi em đi tuyển cũng là e HM mái mộc . Em sợ e nó không chuỳ đâu. về hình thức mắt mỏ, chân người như thế nào các bác nói qua hộ e với. Thank các bác

xuất 1 triệu ra anh mua cho con mái ngon.
Còn mới chơi muốn tự mua mái mộc thì cứ chọn mái càng nhỏ càng tốt.
Cách chọn chim đơn giản nhất cho người mới chơi:
Chim Đực càng to càng tốt
Chim Mái càng nhỏ càng hay
Chim Đực hàm bạnh to ( tố chất con chim khỏe khung xương to )
Chim mái gần như ko có hàm ( là con chim xùy liên mồm)

3 con mi mộc nhà ông hình thức cũng tạm được rồi. Nhưng ông nên mang về nhà mà nuôi. Cứ treo gần nhà tôi bảo đảm trong 1 tháng câm hết, rồi lại giải tán thôi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

3 con mi mộc nhà ông hình thức cũng tạm được rồi. Nhưng ông nên mang về nhà mà nuôi. Cứ treo gần nhà tôi bảo đảm trong 1 tháng câm hết, rồi lại giải tán thôi[/QUOTE]

Câu nói rất chân tình và thẳng thẳng~o)~o)~o)

xuất 1 triệu ra anh mua cho con mái ngon.
Còn mới chơi muốn tự mua mái mộc thì cứ chọn mái càng nhỏ càng tốt.
Cách chọn chim đơn giản nhất cho người mới chơi:
Chim Đực càng to càng tốt
Chim Mái càng nhỏ càng hay
Chim Đực hàm bạnh to ( tố chất con chim khỏe khung xương to )
Chim mái gần như ko có hàm ( là con chim xùy liên mồm)

3 con mi mộc nhà ông hình thức cũng tạm được rồi. Nhưng ông nên mang về nhà mà nuôi. Cứ treo gần nhà tôi bảo đảm trong 1 tháng câm hết, rồi lại giải tán thôi

Bác Tùng à . Bác làm e sợ quá. Thôi thì nếu có câm thì e cũng đành chịu. Chim nhà bác coi như được tập dượt để đi chiến - mà chim của em toàn mấy con vài ba trăm có giải tán cũng không tiêc mấy. He he bác cứ yên tâm giải tán rồi em lại sắm mấy em khác.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên