Cách chữa chim ngoái, ngửa

trungkien284

Thành viên Mới
Điểm
0
tình hình là hôm nay . về nhà buổi chiều . thấy 1 em ở nhà cứ bậu lồng mà nó ko nhìn nghiêng như mọi hôm . mà nó lại ngửa cổ ra sau nhìn mình :((
vậy xin các bác chỉ giáo cho em đó có phải là ngoái ngửa ko .. và cách chữa cho em nó với ... :((

Ðề: Cách chữa chim ngoái, ngửa

tình hình là hôm nay . về nhà buổi chiều . thấy 1 em ở nhà cứ bậu lồng mà nó ko nhìn nghiêng như mọi hôm . mà nó lại ngửa cổ ra sau nhìn mình :((
vậy xin các bác chỉ giáo cho em đó có phải là ngoái ngửa ko .. và cách chữa cho em nó với ... :((

Thế là ngoái rồi còn gì. Bạn phủ kín nóc lồng ko để ánh sáng lọt qua rồi treo cao lên xem nó còn ngửa không. Chim lộn mới sợ chứ ngoái là do lúc mộc thôi, thuần rồi sẽ hết.

theo to thi de dau tren gan sat noc long la ok.vichim bu noc long moi ngoai co xuong.ma co cau gan sat noc roi thi chim se dau cau ko bu noc nua~

Ngoái, ngửa, lộn là tật của chim. Để lâu rất khó chữa. Nhất là ngoái ngửa.
- Lộn là do bố trí cầu 0 hợp lý. Phát hiện sớm (ngày nào cũng dành thời gian cho chim) điều chỉnh khoảng cách giữa cầu- lồng, cầu- cầu là ok.
- Chim mới sinh tật ngoái bạn có thể tách chim sang lồng vuông nhốt mộc, quây kín 3 mặt xung quanh, 1 mặt nóc là tốt nhất. Đối với lồng tròn, chỉ để cầu chính, 0 để cầu phụ, bạn lấy bìa hoặc nhựa cắt theo đường kính lồng để buộc lên nóc, chắn phía trên thì chim sẽ 0 ngoái, 0 ngoái sẽ 0 ngửa. Ép chim gấp, để chim hoảng rất dễ sinh tật lỗi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên