Cách chữa ngoái ngửa ở chào mào

ChươngCửuLong

Thành Viên
Điểm
6
tự nhiên con bổi mấy hôm nay sinh ra cái tật ngửa cổ rồi làm vèo 1 cái, các bác giúp em sử lý phát

Ðề: Cách chữa ngoái ngửa ở chào mào

Mình dùng lồng vuông 30 - 50 có cầu phụ, thời gian đầu chao cầu rất đẹp mặt nhưng tự nhiên lại bị thế,

Cho vào lồng vuông và làm 2 cai cầu góc bạn nhé.Nếu thành công thì thank mình nhe

Bạn cứ làm 4 cầu góc cho chắc rồi sau giảm ngoái thi rút bớt dần

Bạn căng một sợi dây trên đầu nó k cho nhảy lên cầu phụ một time xem nó có hết k.

Mình cũng có 1 con có hiện tượng đứng 1 mình nhiều khi ngoái cổ nhảy ngược lên cầu góc. mình đã thử chữa theo cách đặt 4 cầu góc lệch nhau nhưng ko hiệu quả. Và tự tìm hiểu và có 1 cách mà mình đang áp dụng và ko thấy con chim còn hiện tượng ngoái ( nhưng mình đang trong thời gian chữa chứ về sau thì mình chưa có kết quả là hết ngoái ko nhé ) : mình đặt 2 cầu góc chéo nhau và đẩy sát lên cao, và 1 cầu chính chuyển lên ngay vanh trên cùng gần sắt nóc lồng sao cho 2 cầu góc và cầu chính thành 1 mặt phẳng , phía trên nóc lồng cắt 1 tấm bìa cartong che hết nóc. cóng thức ăn để ở cầu góc, cóng nước để sát dưới sàn. Hiện tại mình thấy con chim mình ko có ngoái ngược lên mà chỉ có đứng cầu chính nhìn cúi xuống thôi. Theo mình thấy cách này có vẻ hiệu quả. Chúc các bạn thành công. cảm ơn...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên