Cách huấn luyện CU khiển

kdmaadce

Thành Viên
Điểm
6
Hiện tại con CU của mình đã biết GỤ.Nhưng tội 1 cái là nó chỉ gụ nhiệt tình khi gặp 1 con khác,còn bình thường thì nó chỉ gáy đơn thuần thui.Vậy ai có cách gì để huấn luyện nó gáy + cả cách khiển nó nữa nhá!!!
Mình xin đa tạ....

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Cách huấn luyện CU khiển

ai pót trả lời đi nào???????

Đúng là mỗi người một kiểu chơi!Người mong có con chim như bạn không được bạn lại thích cu khiển!Tôi thì không chơi cu khiển nhưng muốn huấn luyện chim khiển trước tiên phải là chim nuôi non lên và khi nó bắt đầu tập gáy thì hằng ngày dành 1 đến 2 tiếng luyện em nó bằng cách giả giọng gù rồi phẩy tay theo cách bạn thích kiên trì 1 thời gian sẽ thành công.

oze,minh co cu khien ne.2 em dep lam ban thich m nhuong lai cho.

Mình chẳng có kinh nghiệm gì về cu khiển cả. Cơ mà con cu nhà mình trước cũng giống cu của bạn, rồi dần nó cũng tự bắt mặt mình, sau đó mình cũng khiển được em nó. Sau đó em nó quen thì người khác khiển cũng được. Khó nhất ở chỗ làm thế nào cho em nó bắt mặt mình ??? BẠn chịu khó cho em nó ăn ít thôi, sao cho mỗi ngày đổ thức ăn 2 lần, cho uống ít nước 1 tí, cho em ý uống cạn khô cóng thì bạn cứ lượn qua lượn lại không cho uống nước. Em nó sẽ nhìn bạn và muốn làm gì để ra hiệu là khát lắm rồi. Lúc đó bạn cho uống tí nước. Em nó sẽ vô cùng biết ơn và sẽ nhớ bạn vô cùng. Mỗi lần khát chắc chắn em nó sẽ gáy gọi bạn. Cứ như thế dần dần em nó quen mặt ngay! Vài chia sẻ từ mình và em cu ở nhà. Có gì sai các bác yểm trợ ! Thanks

bạn nên mượn con cu khiển của bạn bè về treo lên là con của bạn nó bắt trước chỉ vài hôpn là khiển đc ngay mà

Bạn bán đi mua con cu khiển là nhanh nhất.

Nuôi cu khiển cũng dễ thôi bạn à. Khi nào con gáy của bạn chịu gáy thấy bạn đứng cạnh cũng gáy thì khi bạn đứng gần mồm húyt sáo cúc cu cu tay thì vẫy theo tiếng húyt sáo chỉ một thời gian thấy bạn lại vẫy tay và huýt là em nó gù ngay ấy mà. Tôi cũng nuôi cả gáy mồi lẫn gáy gù người nhưng chơi gáy mồi vẫn đã hơn.Thân!

bạn nên mượn con cu khiển của bạn bè về treo lên là con của bạn nó bắt trước chỉ vài hôpn là khiển đc ngay mà

cách này của bạn mà làm đc cu khiển ,cu bảo thì chắc cu bảo rẻ như cu mộc rùi .

minh` o? da nang co' thang ban. o? we^ bat' dc to? son ca ai mun' mua k 3 kon 3 xi. ko thi` doi? lay to? cu gay non hoac to? khuyen non cung dc
sdt ne 0934808701

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên