cách lột lưỡi cho chim sáo nâu

yumikenshi

Thành viên Mới
Điểm
1
Địa chỉ
Ngọc long-Yên mĩ-Hưng yên
làm thế nào để biết đã lột lưỡi đc chưa và cách lột?

Ðề: cách lột lưỡi cho chim sáo nâu

minh đang nuoi một em sáo nhyưng mình không biết làm thế nào để em nói đ][cj? nó la hét suốt ngày? nhảy nhót túi bụi? mình nuôi từ bé? lột l][ĩ như thế nào cho mình biết với? nuối sáo sậu có biết nói không?

nuôi từ bé mà chưa biết nói chắc hết hy vọng rồi.Chắc con của bạn chỉ quen người đc thôi nếu thjk nuôi thì giữ lại ko thì thả nó đi đỡ tốn cơm tốn gạo lại phải dọn kứt cho nó nữa mệt lắm :-*

bạn chủ thớt - bạn đi ra mấy tiệm bán chim- hay người bán chim dạo ý hỏi họ - mình toàn lột ở tiệm bán chim ko:))
còn bạn Ngocson- sáo sậu nói tốt- mà chim bạn nuôi lâu chưa- thông thường thì sau 1 năm của lần thay lông trưởng thành đầu tiên thì mới ko thể dạy nó nói được- nêu ko thi ban cho nó bắt chước tiếng chuông điện thoại- sáo sậu là chúa mấy cái đó ý:))

Cứ đè nó ra mà cắt ko chết đc đâu. Hqua mình vừa cắt cho e sáo sậu tưởng bị câm luôn nhưg hôm sau lại kêu và huýt sáo điếc cả tai

minh đang nuoi một em sáo nhyưng mình không biết làm thế nào để em nói đ][cj? nó la hét suốt ngày? nhảy nhót túi bụi? mình nuôi từ bé? lột l][ĩ như thế nào cho mình biết với? nuối sáo sậu có biết nói không?
bạn ghi âm lời qua điện thoại rồi phát cho sáo nghe vào buổi sáng và buổi tối, để chim ở chỗ yên tĩnh nhé,vài tháng là chom biết nói thôi, em sáo mình cũng áp dụng như vậy 7 tháng rưỡi đã biết noí mấy từ rồi
<------ Bổ sung bài viết ------->
Cứ đè nó ra mà cắt ko chết đc đâu. Hqua mình vừa cắt cho e sáo sậu tưởng bị câm luôn nhưg hôm sau lại kêu và huýt sáo điếc cả tai

ko phải cắt đâu cậu ah, mà là lột cái lớp ở đầu lưỡi ra cho lưỡi nó mềm

có bày thì bày cho người ta đàng hoàng- cắt lưỡi người con chết chứ sáo

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên