cách nhận biết chào mào non trống

nguyen phong

Thành viên Mới
Điểm
3
Bác nào có kinh nghiệm lâu năm về chào mào và biết cách nhận dạn chào mào non trống giúp mình với.đam mê nuôi chào mào non để luyện giọng mà mình thì mới chơi nên không rành về chào mào.

E hay bắt con nào đầu to lông đậm đứng hiên ngang , mắt méo nếu có chút lông đuôi thì đếm đủ 12 cái... hehe... nói chung là cứ bắt tàm tạm vậy... và chịu khó đi xem nhiều tự nhiên bắt đc đặc điểm cơ bản và có kinh nghiệm thôi ạ.

Bác nào có kinh nghiệm lâu năm về chào mào và biết cách nhận dạn chào mào non trống giúp mình với.đam mê nuôi chào mào non để luyện giọng mà mình thì mới chơi nên không rành về chào mào.
Cụ chơi non kiểu nào ? Nếu chơi cả ổ thì nuôi đến khi nó ra giọng là biết trống mái, còn nếu chọn lúc nằm ổ thì cứ to con, đầu bự mà bắt.

E hay bắt con nào đầu to lông đậm đứng hiên ngang , mắt méo nếu có chút lông đuôi thì đếm đủ 12 cái... hehe... nói chung là cứ bắt tàm tạm vậy... và chịu khó đi xem nhiều tự nhiên bắt đc đặc điểm cơ bản và có kinh nghiệm thôi ạ.
Loại này chắc phải chuyền rồi, hình như bác chủ hỏi chim non đút khi đang nằm ổ

Đề phòng bị ghép tổ nhé, các tổ bị chọn hết trống rồi sau đó ghép lại, to, hiên ngang nhưng cũng đều là mái hết nha mọi người (rất hay gặp ở chợ)

Đề phòng bị ghép tổ nhé, các tổ bị chọn hết trống rồi sau đó ghép lại, to, hiên ngang nhưng cũng đều là mái hết nha mọi người (rất hay gặp ở chợ)
Cái trò ghép này là e hay bị ăn quả đắng với mấy con chòe than bác ạ...

mình củng có tí kinh nghiệm.mà cũng giống các cụ ở trên đã nói.nếu là chào mào non cùng ổ thì cứ con to nhất khỏe nhất háu ăn nhất là con trống.chào mào thì thường là ổ ba con nên con đầu to đó là trống con thứ hai nếu xấp xỉ cũng là trống nhưng tỉ lệ không cao nếu hai con sau bằng nhau thì dính mái rồi.nếu khác tổ thì hơi khó vì ởơ chợ họ lựa con trống ra để bán cao hơn.cứ con nào to con lông đậm mắt méo là trống.củng chính xác phần nào thôi.còn chơi chào mào non củng hay chứ.ai không có liên nhẫn thì chơi loainnaỳ nó rất dạn sau khi thay lông thì đẹp thôi rồi nhìn oai dũng lắm loại này luyện lên mồi cũng hay đi bẫy không biết sợ.mà nếu dùng để ép giọng thì củng khó khăn với cỏ con học được con không

Cụ chơi non kiểu nào ? Nếu chơi cả ổ thì nuôi đến khi nó ra giọng là biết trống mái, còn nếu chọn lúc nằm ổ thì cứ to con, đầu bự mà bắt.
Mình mua chim non ở tiệm đó.bác giúp dùm mình mình cám ơn

Cái trò ghép tổ này là tui ghét nhất, đồng ý buôn bán kiếm tiền nhưng làm khổ người khác mất công chăm bẵm cho đã cuối cùng công cốc

CAC BAC CHO EM HOI DOI NAY CUA EM LA TRONG HAY MAI VAY CAC BAC LUOI CUA HAI CON LA 2 DOM CO MOT CON TO MOT CON BE " DANG LE LA BA NHUNG ONG CAU XIN MAT MOT CON MINH DUA CHO CON KO CO DOM LUOI NEU XO BA CON THI HAI CON TO MOT CON BE "

Đính kèm

346.9 KB · Xem: 273
    365.2 KB · Xem: 222

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên